Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 555...

Comment

• ท่านประธานวีครับ ข้าพเจ้าเอา ไบออส คล๊อก 1015B ไปแฟลช จอดำเลยครับ ส่งศูนย์ ASUS ไปละ -.-*
      ปกติก็แฟลชไบออสประจำ เพิ่งเป็นนี้แหละ ท่านอื่นใช้ตัวนี้ จอดำมั๊ยครับ? แต่ตัว 1215B ไปแฟลชให้เพื่อนมาไม่เห็นจอดำเลย

Comment

• ผมอ่านเว็บนอกก็แฟลชกันได้นะครับ - -
        แต่ถ้าดำงั้น เอาออกดีกว่า

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          555...

เย้ๆๆ bus NB จะวิ่ง ที่ 1600 สักที่ คะแนนฟิสิกเฟลหรอครับ ทำไม APU แรงกว่า

Comment

• Originally posted by monthon View Post
            AMD 7670M 1GB DDR3 A6-3420M-A6 4 core: 1.5GHZ/4M

มันจะต่างกับตัวเดิมมากไหม
            รู้สึกจะCFไม่ได้นะ แต่การ์ดจอแรงน่าดู

Comment

• ตามหลักน่าจะ CF ได้นะ..

7670M มันก็ 6650M เวอร์ชั่น 28nm แหละครับ คล็อกเท่ากันเด๊ะ 480SP ด้วย -*-

แต่ไม่รู้ว่า CF กันละจะชื่ออะไร 7720G2 เรอะ?

Comment

• Originally posted by Pacman View Post
                ตัว K53TA จะหาได้ที่ไหนบ้างครับ ที่ฟอร์จูนไม่มีสักร้านเลย แต่มี K43TA
                ร้านกล้วย it ฟอจูน มีจ้า เคยจะซื้อเเต่เปลี่ยนใจไป ซีคอน (ไม่ชอบหน้าคนขาย)

ตัวนี้คุ้มๆ เพิ่งไป ถอยมา เมื่อ 2 วันก่อน

Comment

• ทำไง ให้ 6650m ของผม วิ่ง x16 อะครับ มีโปรแกรมเทสไหมครับ

ผมดูที่ GPUZ วิง x2 ตลอดอะครับ แล้วมันเป็น 1.1 ด้วยอะครับ

หรือว่าผม CF เลยวิงได้แค่นี้อะครับ

Comment

• สวัสดีครับท่านประธานและสมาชิกทุกท่าน ไม่ได้เข้ามานานเลย

มีเรื่องจะสอบถามสักนิสครับหลานผมจะเข้าสาวก AMD ด้วยคนเลยจะถอย K43TA-VX005D เพราะดูแล้วคุ้มสุดกับราคา 18,083

- เห็นเค้าว่าสีหน้าจอเพี้ยนนี้แก้ได้ไหมครับ มีวิธีเชคไหมครับ เวลาอยู่ที่ร้าน

ปัญหาเท่าที่ทราบ แล้วสำหรับรุ่นนี้ ต้องดูจุดไหนเป็นพิเศษไหมครับ

ขอบคุณครับผม

Comment

• ตัวที่ท่านถาม JIB ราคา 17400 ได้แรมเพิ่มอีก 2GB และบัตรกินสเวนเซ่น200บาท เพิ่มเติมจากของแถมปกติ ถึงสิ้นเดือนนี้เท่านั้นนะครับ
                      ผมเพิ่งไปสอยมาเมื่อ2วันก่อนนี้เอง ^^ ปัญหาสีเพี้ยนไม่ได้เป็นทุกเครื่อง แต่ถ้าเป็นก็อัพเดทไบออสเอาครับผม

Comment

• ขอรบกวนช่วยตอบทีนะคับ คือผมเล่นเกม Dota อยู่พอเล่นไปได้ซักพักเครื่องผมเกิดอาการจอดับ แต่เครื่องยังติดอยู่เกมก็ยังไม่หลุด อาการแบบนี้เป็นเพราะอะไรหรอคับ ถึงขั้นต้องเอาไปเคลมไหมคับ ผมใช้ lenovo Z645 Ati 6470 คับ

Comment

• Originally posted by nlazaq View Post
                          ทำไง ให้ 6650m ของผม วิ่ง x16 อะครับ มีโปรแกรมเทสไหมครับ

ผมดูที่ GPUZ วิง x2 ตลอดอะครับ แล้วมันเป็น 1.1 ด้วยอะครับ

หรือว่าผม CF เลยวิงได้แค่นี้อะครับ
                          อัพเดต GPU-Z บางทีอาจจะยังไม่รองรับ ที่จริง.. เรื่องแสดงเท่าไหร่ไม่ต้องไปสน ประสิทธิภาพไม่ตกก็พอ

สมัยการ์ดจอสลับได้ใหม่ๆ มันแสดงแรมเป็น 32bit ด้วยซ้ำ คุณ Panic มากเกินหลายทีละ

Originally posted by 2.nine View Post
                          สวัสดีครับท่านประธานและสมาชิกทุกท่าน ไม่ได้เข้ามานานเลย

มีเรื่องจะสอบถามสักนิสครับหลานผมจะเข้าสาวก AMD ด้วยคนเลยจะถอย K43TA-VX005D เพราะดูแล้วคุ้มสุดกับราคา 18,083

- เห็นเค้าว่าสีหน้าจอเพี้ยนนี้แก้ได้ไหมครับ มีวิธีเชคไหมครับ เวลาอยู่ที่ร้าน

ปัญหาเท่าที่ทราบ แล้วสำหรับรุ่นนี้ ต้องดูจุดไหนเป็นพิเศษไหมครับ

ขอบคุณครับผม
                          จอเป็นเส้นกะพริบ สีเพี้ยน แก้ตั้งแต่ Bios 206 ตอนนี้ 212 ละครับ

เรื่องตรวจสอบก็เหมือนโน้ตบุ๊คทั่วไป เช็คบันเดิ้ล อุปกรณ์ในกล่อง เดธพิกเซล พอร์ตโน่นนี่ ดีวีดี แบต ฯลฯ

Originally posted by laktasoyza View Post
                          ขอรบกวนช่วยตอบทีนะคับ คือผมเล่นเกม Dota อยู่พอเล่นไปได้ซักพักเครื่องผมเกิดอาการจอดับ แต่เครื่องยังติดอยู่เกมก็ยังไม่หลุด อาการแบบนี้เป็นเพราะอะไรหรอคับ ถึงขั้นต้องเอาไปเคลมไหมคับ ผมใช้ lenovo Z645 Ati 6470 คับ
                          แล้วรู้ได้อย่างไรว่าเกมยังไม่หลุดครับ? ขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อย

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                            อัพเดต GPU-Z บางทีอาจจะยังไม่รองรับ ที่จริง.. เรื่องแสดงเท่าไหร่ไม่ต้องไปสน ประสิทธิภาพไม่ตกก็พอ

สมัยการ์ดจอสลับได้ใหม่ๆ มันแสดงแรมเป็น 32bit ด้วยซ้ำ คุณ Panic มากเกินหลายทีละ

จอเป็นเส้นกะพริบ สีเพี้ยน แก้ตั้งแต่ Bios 206 ตอนนี้ 212 ละครับ

เรื่องตรวจสอบก็เหมือนโน้ตบุ๊คทั่วไป เช็คบันเดิ้ล อุปกรณ์ในกล่อง เดธพิกเซล พอร์ตโน่นนี่ ดีวีดี แบต ฯลฯ

แล้วรู้ได้อย่างไรว่าเกมยังไม่หลุดครับ? ขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อย
                            ให้เสียบแบตเล่นครับจะหาย เพราะผมก็เป็นเหมือนกัน

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post

Originally posted by amuro1986 View Post
                              ตัวที่ท่านถาม JIB ราคา 17400 ได้แรมเพิ่มอีก 2GB และบัตรกินสเวนเซ่น200บาท เพิ่มเติมจากของแถมปกติ ถึงสิ้นเดือนนี้เท่านั้นนะครับ
                              ผมเพิ่งไปสอยมาเมื่อ2วันก่อนนี้เอง ^^ ปัญหาสีเพี้ยนไม่ได้เป็นทุกเครื่อง แต่ถ้าเป็นก็อัพเดทไบออสเอาครับผม
                              ขอบคุณมากครับผม 18,083 แต่ถ้าราคาเงินสด ได้ 17300 แต่ที่ JIB ยังไม่ได้ไปดูเลยครับ ขอบคุณมากครับผม

Comment

• ตัวนี้จะมาเมื่อไรครับ ASUS K43TK ใครรู้บ้าง

Comment

Working...
                                X