Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นั่งเล่นBF3อยู่ดีๆจอฟ้าซะงั้น ใครรู้บ้างว่ารหัสนี้อะไรครับ0x00000c2

Comment

• ถ้า overclock อยู่ก็ลดมาเลย หรือไม่ก็เพิ่มไฟ

Comment

• Originally posted by kaesoda View Post
        ได้มาแล้วคับ ใช้เวลาซื้อไปตั้ง 3 ชั่วโมง กว่าจะได้มาไว้ในมือ เทสจน พนักงานเดินผ่านมามองหน้าเลยคนเลย ฮ่าๆ

ส่วนทุเรียน เก็บไว้ข้างๆ ก่อน
        สงสารน้องทุเรียน เอาเด็กใหม่มาวางเทียบเด็กเก่าได้ไง น้องเค้าน้อยใจเเย่

Comment

• คุณวี

เป็นอะไรไม่รู้ครับ เล่น ๆ ธรรมดา เช่น เปิดเน็ต อยู่ดี ๆ ค้าง สัก 20วิ แล้วขึ้นจอฟ้า 0x0000101 หายรอบมาเลยครับ oc 2.2 ไฟ 1.0875

Comment

• ไฟคงไม่พอ

Comment

• 2.2 ของผมไฟ 1.1375 ยังไม่เคยเจอจอฟ้าเลย
              เคยใส่ 1.100 เล่น BF3 ออกเกมแล้วจอฟ้า

Comment

• ตั้งแต่ใช้ K53TA มาเนี่ย

ไม่ชอบอยู่ 2 อย่าง

- ทำไมต้องเอา USB ช่องขวา มาไว้ข้างล่างด้วยนะ

พอเสียบ เมาส์เล่นเกมส์ แล้วมันติดดดดดดดประจำ!!

น่าจะเอาวางไว้ช่วงบน ตรงตัวหนังสือ DVD Multi แล้ว ขยับ DVD ลงมาสักนิดก็ได้

- เวลาเสียบเมาส์แล้ว พับฝาลง รู้สึกว่า เมาส์ยังคงกดๆ ที่หน้าจอได้อยู่ ทั้งๆ ที่จริงๆ แล้ว มันไม่น่าจะกดได้

ใช้ CQ เครื่องเก่า มันกดไม่ได้นะ
                Last edited by BlueJean; 7 Jan 2012, 23:46:18.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  2.2 ของผมไฟ 1.1375 ยังไม่เคยเจอจอฟ้าเลย
                  เคยใส่ 1.100 เล่น BF3 ออกเกมแล้วจอฟ้า
                  ผมใช้ 2.1 ไฟ 1.1250 ลองเทสหนักๆ ดู ก็ไม่เคยเจอจอฟ้า

แต่ลองปรับลงเหลือ 1.1000 ดั๊น ไม่รอดซะงั้น

Comment

• มีปัญหาซะละ ไวเลสขึ้นเครื่องหมายตกใจ ใช้งานไม่ได้ ลงไดเวอร์ไม่หลายรอบแล้วก็ไม่หายคับ

Comment

• Originally posted by kaesoda View Post
                      มีปัญหาซะละ ไวเลสขึ้นเครื่องหมายตกใจ ใช้งานไม่ได้ ลงไดเวอร์ไม่หลายรอบแล้วก็ไม่หายคับ
                      ถ้าลงจากแผ่น ก็ ไป Uninstall เก่าออกไปก่อน แล้วค่อยลงใหม่

หรือไม่ก็ไปโหลดจาก เวป asus มาลงแทนก็ได้ครับ

Comment

• ลบลงใหม่ก็ไม่หายคับ แถมตอนนี้ คีบอร์ดพิมมั่วมาก ต้องต่อ คีบอร์ดอีกอันถึงพิมได้

Comment

• Originally posted by panupadza View Post
                          ผม นึกว่่า เครื่องที่เป็น ad-hoc จะกลายเป็น Access Point

ขอบคุณนะครับ เดียว จะลองทำดู จะได้ไม่ต้องซื้อ Access Point ประหยัดเงินได้หลายบาทเลย อิอิ

ลองแบบนี้ดูก้อได้นะครับ

ง่ายดี

Comment

• ผมมือใหม่ครับ k43ta 005d เล่น BF3 ปรับ low ทำไมภาพยังหน่วงๆอยู่เลยครับ

high performance แล้ว ลงไดร์เวอร์ Windows 7 เสถียร Final (Catalyst 11.12 > 8.920.0) ตัวนี้แล้วครับ

จะทำยังไงให้มันลื่นๆ โดยไม่ต้องคล๊อกอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by BlueJean View Post
                              ตั้งแต่ใช้ K53TA มาเนี่ย

ไม่ชอบอยู่ 2 อย่าง

- ทำไมต้องเอา USB ช่องขวา มาไว้ข้างล่างด้วยนะ

พอเสียบ เมาส์เล่นเกมส์ แล้วมันติดดดดดดดประจำ!!

น่าจะเอาวางไว้ช่วงบน ตรงตัวหนังสือ DVD Multi แล้ว ขยับ DVD ลงมาสักนิดก็ได้

- เวลาเสียบเมาส์แล้ว พับฝาลง รู้สึกว่า เมาส์ยังคงกดๆ ที่หน้าจอได้อยู่ ทั้งๆ ที่จริงๆ แล้ว มันไม่น่าจะกดได้

ใช้ CQ เครื่องเก่า มันกดไม่ได้นะ
                              ผมโยกเมาส์ไปเสียบช่องซ้ายเลยครับ ไม่ไดใช่ของเจ้าตัวแถมมา ซื้อเพิ่มอีก

Comment

• จัดไวร์เลสเกมมิ่งเม้าส์มาใช้ก็พอช่วยได้ครับ

Comment

Working...
                                X