Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by panupadza View Post
    พี่ๆ ครับ Asus Live update ผมควรอัพเดทไหมอะครับ เห็นเขาบอกกันว่า อัพเดทแล้วหน้าจอจะขยายใหญ่แล้วแก้ไม่ได้ เลยไม่กล้าอัพครับ
    ช่วยแนะนำทีนะครับ ^_^
    ผมไม่เคยใช้เลย ไล่อัพเดทเองล้วนๆ

Originally posted by kenlogos View Post
    ขอบคุณมากครับ แต่ผมถามอีกนิดนะครับไล่ยังไงหรอครับ ผมไล่ไม่เป็น TT^TT
    ลองใช้เดิมๆดูก่อนนะครับ ว่ามันเน่าหรือไม่

Originally posted by grungust View Post
    เช้านี้นั่งโหลดวินโดว์ที่คุณวีแนะนำจนเสร็จ ไรท์แผ่นเอาไปลงโน็ตบุคเจ้าปัญหา ผลปรากฏว่า ผ่านฉลุย...... =o="

ต้องขอบคุณมากๆที่แนะนำวินโดว์ให้นะครับ (ปาดเหงื่อ) ตอนนี้ใช้ไดรเวอร์ATiของทางเวบ ทุกอย่างปกติดีมากๆ

สรุปว่าคงจะเป็นที่วินโดว์ที่ลงก่อนหน้านี้มันคงไม่ซัพพอร์ตdual graphicของโน็ตบุค ไม่ก็วินโดว์มันดื้อ- -" เพราะเอาไดรเวอร์ตัวเดียวกันไปลง

มันลงกับตัวนั้นไม่ได้ แต่ดันลงของตัวที่คุณวีแนะนำลงได้ผ่านฉลุยหมดเลย เออ แปลก........................

วินโดว์พวกนี้มันเลือก PC / Laptop ด้วยเรอะเนี่ย -*-
    มันไม่เลือกหรอกครับ แต่พวกตัวโมมักจะเน่า บางเครื่องก็ลงได้ แต่เครื่องที่ซับซ้อนลงไม่ได้

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      ใช้ไดร์เวอร์เดิมของมัน แล้วโหลด 11.12 ธรรมดามาลงทับครับ
      (ของ Intel Switchable Graphic)
      ผมว่าจะเปลี่ยนไปลง 64bit ให้น้องเลย
      ถ้าผมลง Intel จากแผ่นเดิมแต่ไม่ลง AMD จากแผ่นเดิมแต่ยัด 11.12 ธรรมดาหน้าแรกไปก่อนเลยได้ไหมครับ
      มันจะมีปัญหาอะไรไหมครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• ปกติพวกไดร์เวอร์ของเครื่องที่เป็น Intel มันจะรวมมาอยู่แล้วในไดร์เวอร์ AMD นะครับ

Comment

• ----------------------------------------------------------------------------------

[AIO] AMD Catalyst 12.1 Dec22 (8.940.0) Win7
          Support AMD Radeon HD 2000 3000 4000 5000 6000 7000 Series (Desktop & Notebook)

Download

เลือกลงแบบกำหนดเอง ติ๊กลงให้หมดทุกอัน
          (สำหรับเครื่องที่ใช้ RAID ถ้าลง RAIDXpert อยู่แล้ว ให้เอาติ๊กข้างหน้าออก)

รายละเอียด
          โปรไฟล์แอพพลิเคชั่น 2.0.4374.6071
          โปรแกรมช่วยติดตั้ง AMD Catalyst 3.0.859.0
          ไดร์เวอร์ NB Filters 1.3.3.70
          AMD APP SDK Runtime 10.0.873.1
          ไดร์เวอร์ AMD Display 8.940.0.0000
          - 2D Driver Version 8.01.01.1231
          - Direct3D Version 7.14.10.0890
          - OpenGL Version 6.14.10.114
          ไดร์เวอร์ HDMI/DP 7.12.7705
          AVIVO 11.7.0.11109
          Microsoft Visual C++ 2010 10.0.40219
          Hydravision 4.2.220.0
          RAIDXpert 3.3.1540.12
          ไดร์เวอร์ AMD SMBus 5.12.0.13
          ไดร์เวอร์ AMD SATA คอนโทรลเลอร์ 1.2.001.0317
          ไดร์เวอร์ AMD RAID คอนโทรลเลอร์ 3.3.1540.22
          ไดร์เวอร์ตัวกรอง AMD USB 2.0.3.155
          ไดร์เวอร์ AMD USB3.0 1.0.0.0060
          ระบบการแปลงรหัสแบบลากและวางจาก AMD 2.00.0000
          ตัวถอดรหัสไฟล์มิเดีย AMD Media 1.0.61109.2218
          AMD VISION Engine Control Center 2011.1223.328.5994

----------------------------------------------------------------------------------

----------------------------------------------------------------------------------
          Last edited by V-FrIeNd; 31 Dec 2011, 17:39:02.

Comment

• -*-
            Last edited by Heer_nut; 20 Apr 2012, 18:30:45.

Comment

• โหได้คะแนนเท่าssdผมเลย

Comment

• ได้คะแนนเท่า แต่ความรู้สึก + ใช้งานจริง ต่างกันเยอะ - -

Comment

• ปรับแต่ง HDD ไม่ให้หน่วง

แก้ที่วงๆให้เป็นไปตามภาพ (ค่า Decimal)

Comment

• Happy New Year

สวัสดีปีใหม่ 2555

ขอให้มีความสุขทุกท่านครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      ปรับแต่ง HDD ไม่ให้หน่วง

แก้ที่วงๆให้เป็นไปตามภาพ (ค่า Decimal)

แย่ละครับ ลองแก้ตามแล้วรีเครื่องปรากฎว่ารันเกม SDGO ไม่ขึ้น ลองรีเครื่องหลายรอบก็เหมือนเดิม ไม่ได้แบคอัพไว้ด้วย ToT

Comment

• เหอๆ ก็แก้กลับสิครับ ค่าเดิมมันเป็น 0 หมด ยกเว้น HDDParking เป็น 1

จริงๆไม่เห็นจะเกี่ยวกับที่ตั้ง เพราะตั้งมา ก็เล่นได้หมด เหอะๆ เป็นที่อย่างอื่นก่อนหรือเปล่า มาโทษว่าปรับตามแล้วเน่า -*-

Comment

• อ่า ผมลอง system restore กลับไปที่ restore point ก่อนหน้าได้สำเร็จ แล้วกลับมาเข้าเล่นเกมได้เหมือนเดิมอ่ะครับ ค่า registry ก็กลับไปเหมือนเป็นเดิมก่อนแก้ คงให้คิดเป็นอย่างอื่นไปไม่ได้ - -"

Comment

• งั้นก็ไม่ต้องปรับล่ะ ใช้คนเดียว 5555555

Comment

• ผมลองกะ K53TA เเล้วใช้ได้ปกตินะครับ เข้าเกมได้ โปรเเกรมได้ ไม่เจอปัญหาอะไร สงสัยว่าปรับอะไรผิดพลาดหรือเปล่าครับ -*-

ส่วนผล ผมเเยกไม่ค่อยออกเท่าไหร่ เพราะเพิ่งลงวินใหม่พอดี ลงวินตัวเดียวกะด้านบน เเต่ไมคะเเนน hdd ไม่พุ่งละเนี่ย

จะมีใครหาว่าผมเเหกตา อีกไม๊ เทสให้เเล้ว เเหกตาดูซะ เเรงดันไฟเดิมๆๆๆๆ มันเท่าหรายยยย

http://img830.imageshack.us/img830/180/65926922.png

เปิดเครื่องมาเเค๊ป เย็นดี

http://upload.armuay.com/img/2012-01...8_0.734065.png

Comment

• เชคซ้ำสี่รอบตามที่ลองรีเครื่องใหม่เลยครับ - -"

แต่เป็นกับเกมนี้เกมเดียว เพราะเป็นเกมออนไลน์มี nProtect Gameguard ส่วมเกมออฟไลน์อื่น ๆ เล่นได้ปกติ =w=
                                สงสัยเกมการ์ดมันคงคิดว่ามีการแก้ไขรีจิสทรีเพื่อหวังแฮคเกมล่ะมัง -*-

Comment

Working...
                                X