Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น3กันเลยทีเดียว ระวังวิญญาณออกจากเครื่องนะครับ

Comment

• เซ็งเลยครับ เป็นแบบผมไหม พวกต่ำกว่า e350
      ผมใช้ compaq 435 อืดมากๆ
      โหลดหน้าเว็บบอร์ด ocz นี่แบบ กระตุกมาก เลื่อนนี่ งึกๆงักๆเลย
      win7 32bit
      browser ลองทุกตัวแล้ว เหมือนกันหมด ตอนนี้ใช้ chrome ใช้ไปบางทีมันจะขึ้น chrome มีหน่วยความจำไม่เพียงพอ
      antivirus ไม่ได้ลง มั่นใจว่าไม่มีไวรัสชัวร์
      bios ล่าสุดแล้ว
      Flash Player กระทู้แรก
      หรือว่าเป็นที่แรม 2g ใช้งานไม่พอ(ดูใน task manager แล้ว เล่นเน็ตประมาณ 700-1200M )
      Driver การ์ดจอ กระทู้แรก
      โปรแกรมเบื้องหลัง ไม่มี นอกจาก driver ต่างๆ
      ก่อนเล่นดูแล้วว่า CPU Usage ประมาณ ไม่เกิน 10% ไม่มีแอปทำงานเบื้องหลังแน่นอน

หรือว่า win7 ยังไม่เหมาะกับตระกูลนี้ ลง xp จะหายป่าว
      คนใช้พวก C50 C50 หรือ E350 ตัวเดียวกับผมลองตอบหน่อยครับ ว่าเป็นไหม
      ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

• ลื่นดี

Comment

• ส่วนใหญ่อยู่ที่นี่ใช่ไหมครับ amd-ati ไม่เห็นมีคนโพสต่อเลย

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            ลื่นดี
            ขอรายละเอียดทีครับ

Comment

• เอาคลิป C-50 เปิดเว็บพลางๆ วินโดวส์อัพเดทหมด แอนตี้ไวรัส (eset5) + โปรแกรมลงเต็มเครื่องเซ็ตใหญ่ (ไม่เคยลงตัวแบบย่อมาหรือ micro)
              Sidebar ไม่ได้ปิด มี Dock รันอยู่ข้างหลังอีก
              Windows 7 Ultimate 64 Bit SP1
              Catayst 11.12 WHQL

เดี๋ยวอัพเล่น youtube 1080p ใน Chromium ให้ดูอีกทีครับ

ปล. E-350 ต้องแรงกว่านี้เยอะครับ เพราะคล็อกมากกว่าเกือบครึ่ง + การ์ดจอก็คล็อกสูงกว่าเกือบครึ่งเช่นกัน
              แต่จะให้ลื่นแบบซีพียูปกติคงไม่ได้ครับ เพราะมันออกแบบมาเพื่อใช้งานเบาๆ ใช้ไฟน้อย ปกติถูกใส่ตามเน็ตบุ๊คมากกว่า
              Last edited by V-FrIeNd; 21 Dec 2011, 23:16:08.

Comment

• Acer Aspire One 522
                แรม Elixir 4GB/1333

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  แก้ตัดตัวคูณใน C-50 (800 MHz)

http://www.mediafire.com/?zl5hacy7c5ag44a

สร้าง Shortcut (คลิกขวาที่ตัวโปรแกรม Create shortcut)
                  เอาไปไว้ใน Start > All Programs > Startup

คลิกขวา Properties > Target
                  เว้นวรรคหนึ่งที ต่อท้ายด้วย

ใช้ปิด APM (ตัดตัวคูณ) ของ AMD FX (Bulldozer) ได้ด้วย
                  พิมพ์ต่อท้าย

Credit: kink @ xtremesystems
                  ของ E350 เซ็ตยังไงครับ

Comment

• ไม่ได้เกี่ยวเลยครับ
                    ของผมไม่ได้เซ็ตเลย ปล่อย C-50 ตัดตัวคูณ ก็ยังไม่กระตุก

(ที่ไม่ได้ใช้แล้ว เพราะเซ็ตไป มันร้อนเกิน จนดับ)

Comment

งานละ เกี่ยวกันไหม ทำไมแรมมันบัส 667 เอง
                      ตามสเปกมัน 1333

http://www.notebook-thailand.com/hp-...-notebook.html
                      Last edited by gamezazaza; 21 Dec 2011, 23:39:15.

Comment

• Originally posted by gamezazaza View Post
                        ของ E350 เซ็ตยังไงครับ
                        ผมว่าคุณเพิ่มแรมเป็น 4GB ดีกว่าไหม ส่วนอันตี้ไวรัสมีไว้ก็ดีครับหาประเภทเบาๆ เครื่องแค่เปิดเวปมันก็มีแล้วครับ OCZ ผมก็รู้สึกมันกินสเปกเหมือนกัน แต่ก็พอเปิดได้ลืนๆ ครับใช้หมาไฟ ผมใช้ K625 1.5Ghz cpu ประหยัดไฟเหมือนกัน คงแรงกว่า E350 นิดๆ ผมก็ไม่ได้ลงอะไรมากมายครับ ลงไดร์เวอร์ แล้วไดร์เวอร์ซิปเซต usb audio และพวก ahci sata ครับ

Comment

• Originally posted by gamezazaza View Post
                          [ATTACH=CONFIG]1497708[/ATTACH]

งานละ เกี่ยวกันไหม ทำไมแรมมันบัส 667 เอง
                          ตามสเปกมัน 1333

http://www.notebook-thailand.com/hp-...-notebook.html
                          DDR = Double Data Rate

วิ่ง 667 = 1333

Comment

• ไปเพิ่มแรมก่อนดีกว่ามั้งครับ ที่โครมขึ้นหน่วยความจำไม่พอ ก็คือแรมไม่พอนี่แหล่ะ

Comment

• ผมวิ่งแค่ บัส 800 เองขนาด DDR3

Comment

• ผมแนะนำนะ เลิกโทษโน่นโทษนี่

อัพแรมเป็น 4 GB หรือมากกว่า แล้วลง Windows 7 64bit SP1 แนะนำ เครื่องเล็กๆ ลง Home Premium เอาสวยพอ
                                ลงแผ่นที่มันไม่เป็นโมดิฟาย แล้วลงไดรเวอร์ไวร์เลส ตามด้วยแอนตี้ไวรัส+อัพเดตให้เสร็จ รีสตาร์ต
                                แล้วลงไดรเวอร์หน้าแรกก่อน ไดรเวอร์อุปกรณ์อื่น จากนั้นค่อย Update Windows เสร็จแล้วลง DirectX+CODEC

เทสต์จากตรงนั้นก่อนว่าลื่นไม่ลื่น คิดว่าน่าจะสภาพดีกว่าตอนนี้

ส่วนโปรแกรมที่ลงตามหลัง ไม่ว่าจะเป็น Crack Activate Windows หรือแอพอื่นๆ มีผลกับความหน่วงทั้งนั้น

Comment

Working...
                                X