Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Heer_nut View Post
    เเผ่นเเซมซังมันจะคล้ายๆอัสซุส ลง AIO ก่อน อันไหนที่มีเเล้วจะไม่โผล่มาครับ
    -ขอบคุณครับเดี๋ยวลองก่อนคาดว่าเดี๋ยวคงได้เทส

Comment

• a

Comment

• asus k43ta v005d ลงwin7 32 บิต โดนไวรัส จอมืด แก้ไขได้แล้ว แต่ win หา ไดรเวอร์ ไวไฟ แลน ไม่เจอ
        รบกวน ช่วยด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า ครับ

Comment

• ลองโหลดแต่ละตัวหน้าเว็บเลยครับ
          http://www.asus.co.th/Notebooks/Vers...ormance/K43TA/

Comment

• Originally posted by mrmod View Post
            อาการเดียวกันเลยครับ ของผมพึ่งเป็นเมื่อเช้านี้เอง
            เป็นตอนพับฝาลงไปนานๆ แล้วเปิดขึ้นมาหรือเปล่าครับ?

ถ้าอาการนี้รู้สึกจะเป็นกันเยอะนะ แต่พอ restart เครื่องก็หายไป

ผมก็เป็นนะ

Comment

• Originally posted by talent88 View Post
              asus k43ta v005d ลงwin7 32 บิต โดนไวรัส จอมืด แก้ไขได้แล้ว แต่ win หา ไดรเวอร์ ไวไฟ แลน ไม่เจอ
              รบกวน ช่วยด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า ครับ
              Originally posted by mrmod View Post
              ลองโหลดแต่ละตัวหน้าเว็บเลยครับ
              http://www.asus.co.th/Notebooks/Vers...ormance/K43TA/

แนะนำตัวหน้าแรก ของคุณ V-FrIeNd เลยครับ ค่อยๆ ทำตามขึ้นตอนไปนะครับ

-ไดร์เวอร์สำหรับ Windows 7 ล่าสุด Beta (Catalyst 12.1 > 8.930.10) 14-12-2554

Comment

• สอบถามท่านใช้ K43/K53TA

ตอนนี้ใช้ไดรเวอร์ Sound Realtek ตัวไหนกันอยู่เหรอครับ แล้วคุณภาพเสียงเป็นยังไงบ้าง

คือผมไปอัพไดร์เวอร์ใหม่ แล้วเสียงจากลำโพง internal มันเบาลง แล้วมันก็ออกแนวแหลมๆอู้ๆ ถ้าเปิดดังๆ นี่ฟังไม่ได้เลย

ต้องกลับใช้ไดรเวอร์ที่มีอยู่ในแผ่น เสียงมันถึงจะดี น่าฟัง

Comment

• ตอนนี้หน้าจอปกติแล้วครับ ลอง ลบ k10stat ที่ oc ไว้ออก (ไม่รู้ว่า oc เยอะไปหรือเปล่า เพราะตั้ง ไว้ 3.0)
                  หน้าจอที่ภาพแตกเป็นเส้นๆ หายเลยครับ - -a

Comment

• Originally posted by mrmod View Post
                    ตอนนี้หน้าจอปกติแล้วครับ ลอง ลบ k10stat ที่ oc ไว้ออก (ไม่รู้ว่า oc เยอะไปหรือเปล่า เพราะตั้ง ไว้ 3.0)
                    หน้าจอที่ภาพแตกเป็นเส้นๆ หายเลยครับ - -a
                    โห3.0ดีนะเครืองไม่แต๊บ

Comment

• -*-

Comment

ผมใช้ asus k43 ใช้ มาได้ เกือบ 1 เดือน แล้ว แรกๆไม่มีปัญหาอ่ะไร แต่ตอนนี้ เป็นปัญหาที่จอภาพ จะมีเส้นลายขวางที่จอกระพริบเหมือน จอภาพเสียครับ มุมบนด้านขวามือ เป็นเส้นยาวๆ
                        มีวิธีแก้ไหมครับ bios ใช้ 211 อยู่ครับ

เคยเป็นคับอาการนี้ ไบออส 207 นะของผม ลองรีเครื่องแล้วหาย + ลงไดร์เวอร์ใหม่เลยย

Comment

• เห้อๆ

Comment

• k53ta ผม เปิดเครื่องมาทีไร แบตหดเหลือ 95% ทุกทีต้องชาจใหม่ ทั้งๆที่ก็เสียบปลั๊กอยู่..........

.............

............

..........

อ๋อ !!! ผมลืมเปิดสวิตช์ที่ปลั๊ก 3 ตามันเลยใช้แบตบูท ผ่างงงงงงงง!!!!!!!!

ปล. เรื่องจิงนะครับ ลืมเปิดปลั๊กประจำ เปิดเครื่องมาเห็นแบตลดถึงนึกได้ อ๋อ ตูลืมเปิดปลั๊ก 3 ตา -*-

Comment

• oc 3.0 มันไม่ไหมคามือก็ดีแล้วละครับ

Comment

• 3.0 มันมีพลังงานเยอะจริงๆเลย

Comment

Working...
                                X