Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องลองเล่นดูครับ แล้วก็ ช่วงนี้เหมือนกับว่า ไดรเวอร์ยังไม่เสถียรพอที่จะเล่นได้ ผมยังเล่นกระตุก ๆ อยู่เลย 11.11b แล้วนะ
    แล้วความร้อน ถ้าเล่นห้องแอร์คงช่วยได้นะครับ แต่รุ่นนี้ดีจริง ๆ ทั้ง ๆ ที่บางทีความร้อนไป 85-90 ผมยังไม่รู้สึกมือร้อนเลย ASUS ทำออกมาดีมาก
    Originally posted by gussener View Post
    ปัญหาคือผมจะคล๊อกเพื่อไปเล่น BF3 เนี่ยแหล่ะครับ ฮ่าๆๆๆ

จะไหวไม่ไหวเนี่ย = ="

Comment

• BF3 ผมเล่นจนจบตั้งแต่ไดร์เวอร์ 11.10 แล้ว
      ปรับ Medium ไม่เห็นกระตุกอะไร เฟรมเรตก็ไม่เคยต่ำกว่า 30

Comment

• windows 8 เร็วกว่า 7 อีก เมื่อไหร่ตัวฟูล จะมา

Comment

• A4 ครับ A4 ไม่ใช่ A6 มันมีแค่ 2 core ครับ ที่เขาถามก็ A4 ครับ
          Originally posted by V-FrIeNd View Post
          BF3 ผมเล่นจนจบตั้งแต่ไดร์เวอร์ 11.10 แล้ว
          ปรับ Medium ไม่เห็นกระตุกอะไร เฟรมเรตก็ไม่เคยต่ำกว่า 30

Comment

• ก็ไม่ได้บอกไว้นี่หว่า ว่าใช้ตัวไหน บางทีคำถามมาก็ไม่ได้บอกสเป็ค ใครจะรู้ครับ

อีกอย่างพิมพ์ตัวใหญ่ ตัวแดง bbs สากล เค้าเรียกว่า ตะโกน
            http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/9765
            พิมพ์ดีๆก็ได้

Comment

• Originally posted by fixitmodify View Post
              windows 8 เร็วกว่า 7 อีก เมื่อไหร่ตัวฟูล จะมา
              น่าจะกลางปีหน้า

Comment

• ใจเย็นครับผมๆๆ - -"

อากาศร้อนใจอย่าร้อนตามครับพี่ๆ เข้าหน้าหนาวแล้วคร้าบบ

ปัญหาใหม่มาอีกแล้วจ้า

เล่น The Lord of The Ring - War in The North

ภาพมันสั่นๆครับผมบางจังหวะที่หมุนมุมกล้องอะไรแบบนี้

แล้วเป็นบ่อยมาก ลงแครกของ Skidrow ตัว V.3 ที่ปรับปรุงภาพแล้วนะครับ

ภาพสวยขึ้นเยอะแต่ยังมีภาพสั่นให้เห็นบ่อยๆ อารมณ์เสียเลย

ส่วน BF3 กำลังลงอยู่ครับผม ใจเย็นๆครับพี่ๆ = )

Comment

• ใช้ไดร์เวอร์ตัวไหนอยู่ครับ
                  ลองเปลี่ยนบ้างหรือยัง

Comment

• Originally posted by wizard1st View Post
                    A4 ครับ A4 ไม่ใช่ A6 มันมีแค่ 2 core ครับ ที่เขาถามก็ A4 ครับ
                    Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    ก็ไม่ได้บอกไว้นี่หว่า ว่าใช้ตัวไหน บางทีคำถามมาก็ไม่ได้บอกสเป็ค ใครจะรู้ครับ

อีกอย่างพิมพ์ตัวใหญ่ ตัวแดง bbs สากล เค้าเรียกว่า ตะโกน
                    http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/9765
                    พิมพ์ดีๆก็ได้
                    ไม่เห็นขอโทษเลยสักคำ

ถามก็ถามตามใจ ตอบก็ไม่ได้เงิน เจอแบบนี้อีก เอิ่ม..

Comment

• อ๋อ เห็นสองสามเรพแล้วครับ คือ เหมือนกับตอบแต่คุยกันคนละเรื่อง เลยต้องย้ำครับ ว่าที่เขาถาม (ผมไม่ใช่คนถาม)
                      แล้ว rep บน ๆ เขาตอบไว้หมดแล้วครับ.... ว่าเป็น A4 เพราะ ผมแนะนำเรื่องโอเวอร์คล็อกไปแล้วครับ
                      ไม่ถูกใจคุณ ก็ ขออภัยที่นี้ด้วยครับ ผมไม่ได้เจตนา ตะโกนอาจจะแค่อยากให้ มีความชัดเจนกับเรื่องที่คุย กับข้อมูล ที่เห็น สองสามเรพแล้ว รู้สึกตะหงิด ๆ กับที่ตอบเกี่ยวกับ bf3 แค่นั้นครับ

Comment

• ^

เหมือนคุณพิมพ์ถามเรื่องโน้ตบุ๊ค แล้วอยู่ดีๆ พิมพ์แบบ ผมใช้ Acer 4560G ทำไมผมเล่น BF3 กระตุก

ถามหน่อยว่ามันมีกี่สเป็กครับ ชื่อรุ่นนี้ A4+6470, A6+6470, A8+6470 .. เมืองนอกมีการ์ดจออื่นอีก

เพราะฉะนั้นเป็นหน้าที่คนถามที่ควรจะระบุรายละเอียดเท่าที่จะทำได้ เพื่อให้ตอบได้ชัดเจนและตรงความต้องการ

ไม่ใช่ความผิดคนตอบที่อาจจะไม่ทราบว่าเป็นตัวไหน เพราะข้อมูลอ้างอิงที่ให้มาก็มีแค่นั้น

ส่วนการเน้นแบบนั้น อย่างที่ จขกท. แจ้งให้ทราบก็คือ มันผิดมารยาทครับ ถ้าเป็นฝรั่งเค้าด่าสวนเลยล่ะ

เรียนให้ทราบตามนี้แหละครับ

Comment

• เอาเถอะครับ ที่หลัง ผมเล่นเกมอะไรลื่น จะบอกกระตุกให้หมด จะได้สบายใจกัน ว่ากระตุกเหมือนกัน

Comment

• ^
                            ^
                            ^

ฮาดีครับท่าน

Comment

• คือผมเห็น gussener ใช้รุ่นเดียวกับผม ซึ่งเป็น A4 + 6650M เหมือนกัน เลยคุยกัน เรื่องการ overclock เรื่องเกมกระตุกอะไรพวกนี้อ่ะครับ
                              แล้ว คุณ V ดันไปตอบ เรื่องของ A6+6650M แทน ประมาณ 2-3 rep ครับ เลยย้ำนิดหน่อย แค่นั้น ไม่ได้ว่าอะไร เพราะมันเป็นความเข้าใจผิดครับ
                              ที่ผมย้ำเพราะ ผมตะหงิดตะข่วงว่า ผมรู้แล้วว่า A6 6650M มันลื่น แต่ A4 เนี่ย ซึ่งมันครอสไฟ ไม่ได้ มันก็มีโอกาสกระตุกเยอะกว่า มีปัญหามากกว่าไงครับ แค่นั้น แค่แก้ความเข้าใจผิด ไม่ใช่ไปว่าไปด่าอะไรใครครับ Zyxzenze ลองกลับไปอ่าน rep เก่า ๆ ดูครับ แล้วจะเข้าใจ

Comment

• สวัสดีครับ ขอร่วมเข้าคลับด้วยคนครับ เพิ่งถอย Asus K53TA มาวันนี้

Comment

Working...
                                X