Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาแว้ว ASUS G73JH-X1 HD5870

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

น่าสนใจมาก
    แต่สำหรับผม จอมันใหญ่เกินอะ

Comment

เข้าไทนเมื่อไรหรอครับ

Comment

Originally posted by buzdesign View Post
        เข้าไทนเมื่อไรหรอครับ
        จะเข้าหรือเปล่ายังไม่รู้เลยครับ ขนาด G72 ยังไม่เข้าเลย

Comment

Originally posted by MonetOnline View Post
          คุณ pinkdollar รุ่น X1 X2 เนี่ย จะเข้าช่วงมีนาหรอครับ ชักสนใจแล้วสิ

ปล. ตอนแรกสั่ง A2 ไปตอนนี้(ผม)มีปัญหา เลยยกเลิก การสั่งไปละ
          รุ่น X 2 นี่ยังไม่คอนเฟิร์มนะ แต่เห็น X3 โผล่มาขายแล้วในประเทศโปแลน์ ราคาคราวๆตีเป็นเงินไทยตอนนี้ก็ 58k

ส่วนรุ่นที่ขายอยู่ในอเมริกา ณ เวลานี้มีอยู่ 3 รุ่น A1, A2 และ X1
          ของเข้ามาแล้วบ้างเล็กน้อย บางร้านในสต๊อคขายหมดแล้ว ส่วนบางร้านแอบขึ้นราคา

รุ่น G73 ทั้งหมดที่เป็น pre-order ของจะเข้าวันที่ 3 มีนา เพราะบางแห่งมันหมดไปแล้ว ล๊อตใหม่จะเข้าช้าเพราะกรมศุลฯ อเมริกายังกักของไว้อยู่ และบางที่โดนพายุหิมะ เลยทำให้จ่ายของได้ช้า
          อันนี้แล้วแต่เว็บนะ อ้างอิงจาก excaliberpc อีกทีนึง

ถ้าสั่งไปแล้วก็รอหลังวันที่ 3 มีนาจ้าของถึงจะส่ง
          ลองดูในอีเบย์ร้านของ excaliberpc เหลืออยู่นะ แต่รุ่น X1 ยังไม่เข้ายกเว้นที่ newegg แต่คงขายเกือบหมดแล้วล่ะ เมื่อเข้าเห็นเหลือแค่ 10 กว่าตัวเอง
          ตอนแรกกะว่าจะสั่ง A2 แต่เห็น X1 แล้วสบายกระเป๋ามากกว่่าคิดๆรวมค่าส่งแล้ว 50k นิดหน่อย ถึงแม้ไม่ได้กระเป๋าและเม้า ก็ตาม (ไงๆมันก็ไม่ได้หิ้วบ่อยอยู่แล้ว 3 โล )

Comment

คิดว่ายากกกกกกกกกกกกกกกกกกกส์ แค่ราคามาถึงเมืองไทย โดนโขกเลือดซิบๆๆเลยล่ะ เห็นตัวอย่างรุ่น G51 รึเปล่า

Comment

ถึงเรปบนครับ พอดีผมสั่ง A2 ไปน่ะครับ จาก excaliber ใน eBay อ่าแหละ ข้อมูลล่าสุดที่ได้จากเมล์คือ

Your item left the United States from ISC SAN FRANCISCO (USPS) at 8:26 PM on February 9, 2010.

อยากทราบว่า ราวๆวันนี้รึเปล่านะครับที่ของจาลงมาไทย?

Comment

Originally posted by lKOrokoROl View Post
                ถึงเรปบนครับ พอดีผมสั่ง A2 ไปน่ะครับ จาก excaliber ใน eBay อ่าแหละ ข้อมูลล่าสุดที่ได้จากเมล์คือ

Your item left the United States from ISC SAN FRANCISCO (USPS) at 8:26 PM on February 9, 2010.

อยากทราบว่า ราวๆวันนี้รึเปล่านะครับที่ของจาลงมาไทย?
                ตามเนื้อความแปลได้ว่า "สินค้าของคุณออกจากสหรัฐแล้ว ที่ท่าเรือซานฟรานซิกโก โดย USPS เวลา 8.26 น. (สองทุ่มกว่าๆ) ของวันที่ 9 กพ"

เพราะฉนั้น นับวันรอถึงไทยได้เลยจ้า

Comment

เอาผลทดสอบมาล่อใจอีกดีกว่า อิอิ หาแนวร่วม

Comment

ต่อด้วย

ภาพผลทดสอบมาจาก
                    http://forum.notebookreview.com/show...=458025&page=3

Comment

Originally posted by pinkdollar View Post
                      ตามเนื้อความแปลได้ว่า "สินค้าของคุณออกจากสหรัฐแล้ว ที่ท่าเรือซานฟรานซิกโก โดย USPS เวลา 8.26 น. (สองทุ่มกว่าๆ) ของวันที่ 9 กพ"

เพราะฉนั้น นับวันรอถึงไทยได้เลยจ้า
                      ทางเรือคิดว่าไม่น่าใช่นะครับ- -" เพราะสั่งแบบ USPS Express Mail International เสียไป $179

ว่าจะลองถามกะ excaliber ดูอีกทีั

Comment

Originally posted by lKOrokoROl View Post
                        ทางเรือคิดว่าไม่น่าใช่นะครับ- -" เพราะสั่งแบบ USPS Express Mail International เสียไป $179

ว่าจะลองถามกะ excaliber ดูอีกทีั
                        คิดว่าน่าจะเป็นเครื่องบินอ่ะจ๊ะ กะว่าจะจ่าย 139 นะเนี่ย อิอิ เดี๋ยวเก็บส่วนต่างไว้จ่ายตอนภาษี 7% ได้มะไหร่ เอามาประจานด้วยนะ

Comment

เกาะขอบ

เศร้า รอซื้อรอบต่อไป T^T

Comment

มีผลทดสอบคะแนนพุ่้งอีกแร้ววววววว
                            http://forum.notebookreview.com/atta...4&d=1265953101

3DMark score 9109

Comment

Originally posted by mildzababo View Post
                              หน้าจอที่มีขนาดใหญ่ถึง 17.3 นิ้ว
                              Resolution 1920×1080 พิกเซล

ตัวหนังสือจะไม่เล็กไปเหรอครับ เพราะผมใช้จอ 23 นิ้ว
                              Resolution 1920*1080 พิกเซล

ยังค่อนข้างลำบาก

ผมว่าจอ 17 นี่ 1440*900 ก็เต็มกลืนแล้ว

Comment

เพิ่งเคยตั้งกระทู้แล้วมีคนสนใจเยอะขนาดนี้เป็นครั้งแรก

Comment

Working...
                                X