Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในงาน Commart ได้ของถูก+ของแถมเพิ่มจริงหรือเท็จครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในงาน Commart ได้ของถูก+ของแถมเพิ่มจริงหรือเท็จครับ

เห็นมีเสียงลือเสียงเล่าอ้างว่าให้ไปซื้อที่งาน Commart จะได้ของถูก+ของแถม

ของในใบปลิวหน้า1นะหรอ.

Comment

ไม่จริงเสมอไปครับ

Comment

แม่งต้องรอลุ้นครับ แบบจับฉลาก แล้ว มีเงินคือซื้อได้

Comment

ได้ดูพริตตี้เป็นของแถมก็พอใจแล้วคับ

Comment

ของในใบปลิวหน้า1นะหรอ

ยังไม่เห็นหน้าตาใบปลิวเลยครับ เห็นเค้าพูดๆกันว่างานเนี้ยได้คุ้ม มีเฮกลับบ้านครับ

Comment

-มันก็ไม่ถูกเท่าไหร่นะ แต่ก็ถูกกว่าท้องตลาด แถมยังต่อกันกระจาย

-มีของแถมเฉพาะบางรุ่น+บางเจ้า+บางยี่ห้อ

-ที่สำคัญ ฉาวๆ น่ารักเพียบ

ก็ถือว่าคุ้มนะ กะซื้อที่งานอ่ะ

Comment

จะซื้อของแถม หรือซื้อ Notebook ล่ะครับ อย่าให้ของแถมเป็นตัวล่อให่เราตัดสินใจเขว ของแถมนั้น คิดซะว่าผลพลอยได้ เราไปซื้อ Notebook ไม่ต้องไปคาดหวังกับของแถม ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ไม่เห็นเป็นไร

Comment

ผมว่าราคาส่วนใหญ่ก็พอๆกัน จะแตกต่างตรงในงานได้ของแถมมากกว่านอกงาน แต่ก็อย่างที่คุณ Alderwood บอกแหละครับ ดูคุณภาพของ notebook ดีกว่าจะมาดูของแถมนะครับ

Comment

แนะนำไปเล่นมันทุกตัวเลือกที่ถูกใจไว้

หาบนเนต ถ้าไม่ซีเรียสหามือ2 ที่ใช้ไปไม่นาน ดูจากประกัน หรือหามือ1จากในเนตก็มีขายอยู่นะต้องหาดู

Comment

ที่น่าเบื่อสุดจากงานครั้งที่แล้วคือ กว่าระยะเวลาที่เดินระหว่างโซนคือเกินครึ่งชั่วโมงคับ คนเยอะมากๆเบียดแล้วเบียดอีก+กลิ่นตัวคนด้วย -_-(ก้อมาจาทุกสารทิศ) เห็นคนซื้อ NB ตอนคนเยอะๆเค้าไม่มานั่งให้คุณบู๊ตวิสต้าเทสเครื่องหรอกคับ(ใช้เวลาอย่างน้อย 20 นาที) เค้าแค่เปิดเครื่องให้ดูรันขึ้นเข้าไปดู bios ได้แค่นั้น แต่ติไปติมาก้อที่ คนมานเยอะจิงๆมีแต่ที่ให้เบียด ที่ให้เดินไม่มี

Comment

ของถูก คือของที่ล้างสต็อก จริง ๆ แล้วไม่ถูกไปกว่าตามร้าน หรอกครับที่ 1000ทิป ถ้าเดินดูดี ๆ อาจะถูกกว่างานคอมฯ อีกครับ คราวที่แล้วผมซื้อของ ไป 4 อย่างครับคือ
                        1.ลำโพง Creative Lab เห็นเค้าว่า ราคาถูกสุด ๆ ก็เลยซื้อ ปรากฎว่า ของมีแค่ตัวเดียวครับทั้ง ๆ ที่งานเพิ่งเริ่มได้แค่ 1 วันเค้าบอกว่าหมดแล้ว เหลือตัวเดียว เราก็หลงเชื่อครับ ซื้อไป มาพบว่าตัวเองโดนหลอกครับตอนไปเดินที่ เซียร์รังสิต ถูกกว่าที่งาน คอมมาร์ทอีก...ระยำจริง ๆ
                        2.การ์ดจอ x1600 ซื้อมาราคา ประมาณ 4 พันกว่า ๆ อยากได้ครับตอนนั้นผมใช้แค่รุ่น 128mb/128 bit ก็เลยซื้อมาใช้ครับ ไปดเินที่ เซียร์เจอรุ่น x1600 Pro ราคาเท่ากับรุ่น ธรรมดา ส่วนุ่นที่ผมซื้อมา ราคาแค่ 3 พันกว่า ๆ ระยำอีก
                        3.ซื้อ notebook Acer รุ่น Aspire 5562 แหม๋...โปรโมชั่นน่าสนใจ ผ่อน 12 เดือน 0% แถมของ 3 อย่าง มีเครื่องเล่น MP3 ขนาด 1 กิ๊ก กระเป๋าเป้ 1 ใบ กระเป๋า สะพายอีก 1 ใบ จริง ๆ แล้วอยากได้ mp3 มากกว่า ก็เลยซื้ออีก คราวนี้ ให้ผมรอของถึง 4 ชม.เลย บอกว่าของหมดต้องไปเบิกห้าง รอหน่อยนะพี่...เอาว่ะ รอก็รอ จนกระทั่ง ถึงเวลาแต่ ของแถมไม่ได้ครับ ต้องไปเอาเองที่ Power Buy สาขา สีลม ครับ แต่โทษทีเถอะ กว่าจะได้ของ ผมต้องไปถึง 3 ครั้งบ้านอยู่แถว รัชดาฯ โทรไปถามว่าของมาแล้วหรือยัง ถึงกว่า 10 รอบคนรับเรื่องผมมีตั้ง 5 คน ใช้เวลาร่วมกว่า 2 เดือน....ระยำสุด ๆ
                        4. จอ LCD Philips 19 นิ้ว อยากได้มานาน ตอนนั้นราคาแพงมากครับ เค้าลดราคาเหลือแค่ 13,000 บาท ซื้อเลยครับเพราะ ซัมซุง ราคาตั้ง 15,000 บาท ต้องแบกของกลับบ้าน หนักโคตร ๆ เพราะที่จอดหายากมา เลยกลับรถไฟฟ้า อีก 5 วันไปเดินดูของที่ ฟอร์จูน เห็นขายอยู่ 11,500 บาท เฮ้อ....เจออีกแล้วกู ระยำ จริง ๆ งานคอมมาร์ท
                        ของแถมนะมีจริง ๆ แต่กว่าจะได้มาต้องแลกด้วยหยาดเหงื่อครับ หลังจากนั้นเวลาซื้ออะไร ที่งานนี้ ต้องเช็คแล้ว เช็คอีก

Comment

ส่วนตัวผมว่า มันจะมี บางอย่างที่ถูกจริงๆ กับบางอย่างที่ ราคาพอๆกับข้างนอกแต่ ของแถมได้มากกว่างับ

พวก ของชิ้นเล้กๆ ก็ไม่ถูกเสมอไปน๊ะ หุหุ

Comment

ผมซื้อs41มา4วันละครับ เอาความสบายใจดีกว่า เทส ลอง ได้เต็มที่ เคยเห็นในงานจะลอง เชคเดดพิคเซล ทีลำบากมาก และห่วงเรื่องสินค้าเวลามีปัญหาขึ้นมาจะติดตามยาก

Comment

ฟังคุณ sirapob พูดแล้วเครียดเลยอ่ะ

ปัญหาของผม จะว่ายังไงดี แบบว่าจำเป็นจะต้องซื้อในงานอะครับ มีคำแนะนำอะไรไหมครับ แบบอยากซื้อ NoteBook BenQ S41 อ่านะ แต่คือ เท่าที่ไปอ่านมาเขาบอกว่าควรจะต้องลองเครื่อง แบบ หลายๆแบบ หนักๆ เลย แต่แบบว่าสมมุติซื้อมาแล้วมันเสียขึ้นมาจะเอาไปเปลี่ยน ได้ไหมหว่า แบบว่าผมไปวัน เสาร์อะครับ ถ้าลองจนวันจันทร์แล้วมันพังขึ้นมาต้องเอาไปเปลี่ยนที่ไหนละเนี้ย โอ้ยๆ ปวดหัว เครียดๆ กลัวๆ

Comment

Working...
                              X