Announcement

Collapse
No announcement yet.

ACER 4535G ใครเริ่มร้อน มาลงมือผ่ากันดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by noom3925 View Post
    โอ้วท่าน...ประกันหมดแล้วหรือ...ลื้อซะแล้วงัดออกมาแล้ว..เผลอลืมว่าต่อประกัน 3 ปี ยุ่งนะครับ..ถ้าใครหมดประกันก็จัดซะนะครับ...ไม่ลองงัดเองไม่รู้หรอก..อย่าลืมตำแหน่งน็อตละครับ
    อ่อ ประกันผมหมดเดือน เจ็ด ปีนี้ครับ แต่มันร้อน ทนมะไหว

Comment

โอ้ว สุดยอดมากๆ ครับ
      ผมว่าจะยกเครื่องไปให้ศูนย์ไปใส่ silicone ใหม่ แบบไมก้าที่คุณ ohmkuza บอก แพงไหมครับ จะได้ซื้อไปฝากศูนย์ด้วย ให้เขาเปลี่ยนเอาพัดลมดีๆ ใส่ให้ได้ไหมอ่ะ ^^"
      ตอนนี้แค่เล่นเนต พิมพ์งานก็ 80+ แล้วครับ แต่ก่อนไม่ร้อนขนาดนี้เลย
      ขอบคุณมากครับ

Comment

ผม ประกัน 3 ปี ยังไม่หวั่น....

เรียบร้อย...

Comment

กว่าถึงตอนนั้นก็ซื้อใหม่พอดี....

Comment

เเกะออกมาทาซิลิโคนที่CPUใหม่เเล้วครับ(MX-3) Full loadเย็นลงกว่าเดิมประมาน 10-14 องศา (ห้องไม่เปิดแอร์)
            Chipการ์ดจอเปลี่ยนจากเเผ่นซิลิโคนเเข็งเป็นแผ่นเงินเเท้ เย็นลงกว่าเดิมประมาน16-21 องศา (ห้องไม่เปิดแอร์)

ปล.หลังจากเเกะออกมาทำใหม่ ผลโดยรวมถือว่าประทับใจมากครับ เย็นลงจนน่าทึ่ง
            Last edited by apiwat699; 20 Apr 2010, 19:55:08.

Comment

ของผมก็ชำแหละเอ้ยแกะมาแล้วครับใช้แผ่นทองแดงรองเอาความร้อนลดลงมากเล่น DiRT2 ประมาณหนึ่งชั่วโมงความร้อน GPU อยู่ที่ 72-76 จากเดิม 88-94 และไม่มีอาการกระตุกให้เห็นเลยแต่ CPU มันพุ่งไป 94 แทนนี้สิพี่น้อง Idol อยู่ที่ 74 กำได้ผ่าตัดไหญ่อีดแร้ววว รอบที่ 4 แล้วนะเนี้ยะ

Comment

ดูเรื่อง ความหนาบาง ของแผ่นรองหัว GPU ใด้ดีครับ

ที่สำคัญอย่าลืมใส่ ซิลิโคนที่หัว CPU ผมเคยลืม ก็ว่า การ์ดจอเย็น CPU เหยียร้อย 555555+

Comment

Originally posted by ohmkuza View Post
                  ดูเรื่อง ความหนาบาง ของแผ่นรองหัว GPU ใด้ดีครับ

ที่สำคัญอย่าลืมใส่ ซิลิโคนที่หัว CPU ผมเคยลืม ก็ว่า การ์ดจอเย็น CPU เหยียร้อย 555555+
                  ขอบคุณครับความหนาของแผ่นทองแดงของผมก็ประมาณบัตร ATM อะครับ ผมใช้แผ่นทองแดงจากกระดอง CPU ตัวเก่า ตัดให้ขนาด 1.5X1.5cm แล้วก็ขัดกับกระดาษทรายให้ได้ความหนาเท่ากับบัตร ATM เล่นเอามืองิกเลยแล้วก็อัดซิลิโคนทั้ง CPU และ GPU เรียบร้อย แต่เป็นซิลิโคนขาวนะครับ เปิดเครื่องไว้เฉยๆซักสามสิบนาที CPU 52 GPU 46 เข้าเน็ตซักสิบหน้า CPU 78 GPU 66 เล่น DiRT2 หนึ่งชั่วโมง CPU 89 GPU 72 ครับส่วนพัดลมไม่ได้ทำอะไรเลยเดิมๆครับ แต่ผมว่า CPU มันก็ยังร้อนอยู่ดี ทำไงดีครับพี่น้อง
                  Last edited by peaindie; 20 Feb 2010, 21:21:36.

Comment

ตอนนี้ไม่ได้ทำอะไรเลยทิ้งไว้เฉยๆอุนหภูมิคงที่ ที่ CPU 72 GPU 64 ปกติมั้ยเนี้ย

Comment

Originally posted by peaindie View Post
                      ขอบคุณครับความหนาของแผ่นทองแดงของผมก็ประมาณบัตร ATM อะครับ ผมใช้แผ่นทองแดงจากกระดอง CPU ตัวเก่า ตัดให้ขนาด 1.5X1.5cm แล้วก็ขัดกับกระดาษทรายให้ได้ความหนาเท่ากับบัตร ATM เล่นเอามืองิกเลยแล้วก็อัดซิลิโคนทั้ง CPU และ GPU เรียบร้อย แต่เป็นซิลิโคนขาวนะครับ เปิดเครื่องไว้เฉยๆซักสามสิบนาที CPU 52 GPU 46 เข้าเน็ตซักสิบหน้า CPU 78 GPU 66 เล่น DiRT2 หนึ่งชั่วโมง CPU 89 GPU 72 ครับส่วนพัดลมไม่ได้ทำอะไรเลยเดิมๆครับ แต่ผมว่า CPU มันก็ยังร้อนอยู่ดี ทำไงดีครับพี่น้อง

สังเกตุใบพัดลมไหมครับ มันเล็กมาก ขนาดผมต่อตรง ยังร้อนเลย

พัดลมเดิมๆ มัน ค่อนข้างจะ เอื่อยยยยย มัก

แต่จากข้อมูลของท่านมันก็ประมานนั้นละครับ

Comment

อยากทำให้เครื่องเย็นโดยการโมพัดลม
                        เวลาโมเราใช้แค่พัดลมเดิมๆใช่มะครับ
                        แล้วตัดต่อสายจากตรงไหนหรอครับผมอยากโมมั้ง
                        ขอภาพดูหน่อยนะครับ
                        ออแล้วเวลาตัดเจาะใช้อะไรตัดเจาะหรอครับ
                        แล้วหาตาขายมาจากไหนครับคือผมมือไหม่แต่อยากโมเองครับ
                        หมดประกันแล้ว 4520 ธรรมดา
                        ขอบคุณลวงหน้าครับผม

Comment

ขอคำปรึกษาหน่อยนะครับ
                          ผมดีผมอยู่เดีย (คุ้นๆป่าว ไอนี้อีกแล้ว ) ผมใช้ล๊อตแรกที่มันออกมาเลย ใส่ซิลิโคลนไปแล้ว1เปลี่ยนพัดลมไปแล้ว(แต่ไม่ถ้่ใส่ซิลิโคลนดีๆๆ)
                          ผมเล่นDotAแล้วเครื่องมันดับ+ค้างอ่าครับ น่าจะมาจากร้อนเนี้ยแหละ พอดีเอามาเล่นบ้านเพื่อน ก็เลยไม่มีพัดลม

ว่าจะเอาไปซ่อมตอนกลับไทยอยู่ ไม่หายร้อนสักที ว่าจะให้0เขาจัดให้ใหม่หมดเลย พัดลม ทองแดง ลำโพง ยกชุด เหอะๆ ซิลิโคลนด้วย

Comment

จะว่าไปซิลิโคนแพงๆหลอดละ 300 แต่ได้เท่าเข็มฉีดยากับซิลิโคนถูกๆหลอดละ 120 แต่ได้เท่าหลอดยาสีฟัน(หลอดใหญ่)มันก็ต่างกันแค่ 1-2 องศาเอง ถ้ามันต่างกันซัก 5-10 องศา ก็น่าสนอยู่

Comment

ผมจะโมยัดพัดลม 4520 อยุ่ แรงกว่าเดิมเยอะ

Comment

โมยังไงอะครับ 4520 พัดลมเิดิมหรอแล้วต้องทำไงมั้ง

Comment

Working...
                                X