Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB 4535-G ]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กำลังจะซื้อพอดีครับรุ่นนี้ เลยอยากถามก่อนว่า ที่เห็นคุยกันหน้าแรกๆ ลง xp แบบปกติไม่ได้ใช่ไหมครับ ต้องลง vista ไม่ก็ 7 รึป่าว คือคุ้นเคยกับ xp มากกว่าเพิ่งย้ายมาเล่น nb เลยไม่รู้เรื่องจิงๆ ครับ

อีกเรื่อง อยากทราบ ข้อดี ข้อเสีย ของรุ่นนี้อ่ะครับ ว่ามีอะไรบ้าง ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

Comment

Originally posted by doytou View Post
      กำลังจะซื้อพอดีครับรุ่นนี้ เลยอยากถามก่อนว่า ที่เห็นคุยกันหน้าแรกๆ ลง xp แบบปกติไม่ได้ใช่ไหมครับ ต้องลง vista ไม่ก็ 7 รึป่าว คือคุ้นเคยกับ xp มากกว่าเพิ่งย้ายมาเล่น nb เลยไม่รู้เรื่องจิงๆ ครับ

อีกเรื่อง อยากทราบ ข้อดี ข้อเสีย ของรุ่นนี้อ่ะครับ ว่ามีอะไรบ้าง ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
      ลงแบบปกติก็ได้ครับไม่มีปัญหา แต่ต้องปิดโหมด AHCIในbiosก่อนลง HDDจะทำงานในโหมด IDE การโอนถ่ายข้อมูลจะช้ากว่าAHCI เพราะฉะนั้นการทำแผ่นติดตั้งเองจะเป็นการทำให้เครื่องของเราทำงานได้เต็มแรงม้า แต่ผมแนะนำให้ลงVISTAจะดีกว่านะครับ เพราะเท่าที่ลองมาแล้วทุกOS ลงมาแล้วไม่ต่ำกว่า20ครั้งในรอบ1อาทิตย์ (ลองมันทุกตัวที่มี) ผมว่าvista workที่สุดแล้วครับ ตอนนี้ผมใช้ VISTA SP2 64bit ลงตัวแล้วตอนนี้ แต่สำหรับท่านที่มือใหม่แนะนำ32bitครับ
      ข้อดีมีมากมาย ข้อเสียมีอย่างเดียวคือ "มันยี่ห้อAcerครับ"

Comment

เอ้า สวัสดีครับเข้า club ด้วยคน ^ ^
        ซื้อตามงบที่ตั้งไว้ ตัวนี้แรงสุดครับ
        แต่รู้สึกว่า material ดูดีขึ้นเยอะ

Comment

Originally posted by thanatep_j View Post
          เอ้า สวัสดีครับเข้า club ด้วยคน ^ ^
          ซื้อตามงบที่ตั้งไว้ ตัวนี้แรงสุดครับ
          แต่รู้สึกว่า material ดูดีขึ้นเยอะ
          ยินดีต้อนรับครับ มีปัญหาอะไรก็ปรึกษากันได้นะครับ

Comment

ดัน club ตัวเอง

Comment

ตอนนี้ลง windows7 64bit อยู่ก็ work ดีนะครับ รู้สึกได้เลยว่าเร็วแรงกว่า xp เอยะเลยครับ อิอิอิ

Comment

Originally posted by Destiny View Post
                ตอนนี้ลง windows7 64bit อยู่ก็ work ดีนะครับ รู้สึกได้เลยว่าเร็วแรงกว่า xp เอยะเลยครับ อิอิอิ
                ตอนนี้ผมลง vista sp2 64bit ลงตัวมากๆเลย ลองดูสิครับ

Comment

ไดร์เวอร์ของ DNA เวอร์ชั่นไหน work สุดครับ จะใช้วิธีลงแบบไหนครับ
                  แล้วถ้าจะลง vista มันจะหาไดร์เวอร์เจอครบทุกตัวไหม

พอดีใช้รุ่นนี้อยู่คับ
                  ขอบคุณครับ
                  Last edited by vanza035; 9 Jun 2009, 22:39:52.

Comment

Originally posted by vanza035 View Post
                    ไดร์เวอร์ของ DNA เวอร์ชั่นไหน work สุดครับ จะใช้วิธีลงแบบไหนครับ
                    แล้วถ้าจะลง vista มันจะหาไดร์เวอร์เจอครบทุกตัวไหม

ขอบคุณครับ
                    9.4 work ที่สุดครับ 32bitลงแบบธรรมดา แต่64bitจะวุ่นวายหน่อยวิธีลงอ่านที่เวปDNAได้เลยครับ
                    vista ใช้driverในแผ่นที่แถมมาได้เลยครับ

Comment

Originally posted by vanza035 View Post

ขอบคุณครับ
                      ไดรเวอร์ครบครับ ใช้ได้ทุกอย่าง แต่ของ touchpad กับ กล้อง มันจะมีสองตัว
                      touchpad ลง synap ไรซักอย่างเนี่ยแหละ ส่วนกล้อง ลง suyin จบข่าว

Comment

Originally posted by ok.chok View Post
                        ลงแบบปกติก็ได้ครับไม่มีปัญหา แต่ต้องปิดโหมด AHCIในbiosก่อนลง HDDจะทำงานในโหมด IDE การโอนถ่ายข้อมูลจะช้ากว่าAHCI เพราะฉะนั้นการทำแผ่นติดตั้งเองจะเป็นการทำให้เครื่องของเราทำงานได้เต็มแรงม้า แต่ผมแนะนำให้ลงVISTAจะดีกว่านะครับ เพราะเท่าที่ลองมาแล้วทุกOS ลงมาแล้วไม่ต่ำกว่า20ครั้งในรอบ1อาทิตย์ (ลองมันทุกตัวที่มี) ผมว่าvista workที่สุดแล้วครับ ตอนนี้ผมใช้ VISTA SP2 64bit ลงตัวแล้วตอนนี้ แต่สำหรับท่านที่มือใหม่แนะนำ32bitครับ
                        ข้อดีมีมากมาย ข้อเสียมีอย่างเดียวคือ "มันยี่ห้อAcerครับ"
                        ผมมาลง XP SP3 ที่บ้าน ผ่านฉลุย แสดงว่าที่ร้าน ผิด AHCI ที่ว่ามาตั้งกะตอนลง test ให้ใช่มั้ยครับ
                        อิแบบนี้ ก็ต้องลองลง Vista ดูบ้างหล่ะ

Comment

เครื่องผมพึ่งซื้มมาสองวันก่อน ทำไมแบตใช้ได้ชั่วโมงกว่าๆ เครื่องผมไม่มี acer empower อย่ากได้แบบที่เป็นของรุ่นนี้ใครมีรบกวนแจกหน่อยครับ

Comment

Originally posted by pookpak View Post
                            เครื่องผมพึ่งซื้มมาสองวันก่อน ทำไมแบตใช้ได้ชั่วโมงกว่าๆ เครื่องผมไม่มี acer empower อย่ากได้แบบที่เป็นของรุ่นนี้ใครมีรบกวนแจกหน่อยครับ
                            ผมใช้ได้สอง ชม กว่าๆ หมดแม็กอิอิ

ลองปรับระบบการจัดการพลังงานดูใหม่

Comment

วันนี้แปลงหนังลงipod ก็เร็วใช้ได้นะครับ เร็วกว่าt5550นิดนึง

Comment

ผมมีปัญหามาถามครับ คือผมซื้อตัวนี้มาแล้ว
                                ก็ลง win7 64bit 7100
                                ผมลง DNA 9.5 64 bit
                                เล่น pes2009 เกิดมีลาย เป็นเส้นๆสีดำ เวลาตัวผู้เล่นเคลื่อนที่อะครับ
                                เกิดจากอะไรแล้วควรใช้ driver การ์ดจอตัวไหนดีครับ
                                และอีกอย่างคือเล่น dot A แล้วภาพขึ้นไม่เต็มจอ ครับ ทำอย่างไรดีครับ

Comment

Working...
                                X