Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review Lenovo Y450/P7250

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอดูอุณหภูมิตอนเล่นเกมส์กราฟฟิกหนักๆได้ไหมครับเล่นสัก 1ชม. อุณภูมิเท่าไร

เห็นเวปหนึ่งอุณหภูมิเกือบ 90C น่ะ

Last edited by Trojan; 18 May 2009, 13:55:47.

Comment

รอรีวิวเพิ่มอยู่นะครับบบ

Comment

น้ำหนักเครื่อง+แบต ประมาณเท่าไรหรอครับ อยากรู้อะครับ

Comment

ว่าจะทำ review ตั้งแต่ unpacking อยู่พอดีเลย คุณ PrIcoN มาตัดหน้าซะก่อน 55

ผมซื้อจากเวป 108notebook เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาครับ(วันแรกที่ของมา) ราคา 34,000บาท รวม vat แล้ว ราคารวมมันดูแพงหน่อยแต่ได้ของแถมเยอะครับ ตอนแรกผมก็ข้องใจว่าทำไมถึงได้ราคาแพงขนาดนี้แพงกว่าคนอื่นที่ในวันเดียวกัน จึงเรียกร้องสอบถามกับทางเวป สุดท้ายก็ตกลงกันที่ผมจะได้ประกันเพิ่มอีก 2 ปีในราคาพิเศษ ก็โอเคครับ

เอาเป็นว่าผมมาเพิ่มเติม review ในจุดที่ยังไม่มีละกันครับ อิอิ สังเกตเห็นว่าตรง adapter พอเสียบปลั๊กแล้วมันจะขึ้นไฟสีน้ำเงินตรงสัญลักษณ์ Lenovo สวยดีครับ

แล้วก็นี่คะแนน3DMark06 เครื่องผมครับ

แรงดีจิงๆครับ แต่ยังไม่ได้เทสเกมอะไรมากมาย ตอนนี้ลงแต่ PES 2009 กับ COD4 ไหลลื่นดีมาก เอาไว้ถ้าเทสเกมอื่นๆแล้วจะมาลงเพิ่มเติมครับ

ปล. มีใครรู้บ้างครับว่า y450 นี่ capture หน้าจอยังไง หาปุ่มไม่เจอเลยใช้กล้องถ่ายรูปเอาซะเลย ^^
          Last edited by noobfather; 19 May 2009, 00:20:01.

Comment

9600GT แปลงร่างงงงงงงงง

GT130 อิอิ

Comment

ผมว่า GT130M แปลงร่างมาจาก 9650M GT มากกว่านะครับ

แต่เห็น 9600M GT ร้อนกว่านี้เยอะนะครับ ส่วน y450 นี่ GT 130M เย็นมากๆ แต่ดันไปร้อนที่ cpu ง่ะ
              Last edited by noobfather; 19 May 2009, 01:42:23.

Comment

พิษณุโลก ซื้อที่ท๊อปแลนท์

หรือที่ไหนหรอครับ

ช่วยบอกที ว่าจะไปดูซะหน่อย

ดันดัน

Comment

ช่วย Test หน่อยได้รึปล่าวครับว่าแบตอยู่ได้นานเท่าไหร่ครับ อ่อ...แล้วรุ่นนี้ลง XP ได้สมบูรณ์รึปล่าวครับ ขอบคุณครับ ^^

Comment

ท่าน noobfather ครับปรินสกีนอยู่บนขวาน่ะข้างๆ ปุ้ม delete ครับไม่ต้องกดFnเหมือนเครื่องอื่นๆด้วยกดได้เลย

Originally posted by rararien View Post
                    พิษณุโลก ซื้อที่ท๊อปแลนท์

หรือที่ไหนหรอครับ

ช่วยบอกที ว่าจะไปดูซะหน่อย

ดันดัน
                    ผมซื้อที่ปทุมทองครับร้านฟอร์เวิร์ด(ตรงข้ามกันร้านไฟร์คอมท่านน่าจะรู้น่ะ)
                    ร้านไฟร์คอมก็มีน่ะแต่เป็นตัว T6600 ราคา 27900 ครับผม

Originally posted by k_shox View Post
                    ช่วย Test หน่อยได้รึปล่าวครับว่าแบตอยู่ได้นานเท่าไหร่ครับ อ่อ...แล้วรุ่นนี้ลง XP ได้สมบูรณ์รึปล่าวครับ ขอบคุณครับ ^^
                    XP ลงได้สมบูรณืครับไม่มีปัญหาแต่แค่ไม่ซับพอร์ดซอฟแวร์ของlenovoเท่านั้น (พวกเนวิเกเตอร์ onekeyreco... ประมาณนี้ครับ)
                    Last edited by PrIcoN; 19 May 2009, 08:57:21.

Comment

Originally posted by k_shox View Post
                      แบตถือว่าอยู่ได้นานเลยครับ ตั้งเป็นโหมด balanced ราวๆ 4 ชั่วโมงครับถ้าใช้งานปกติ(เล่นเนต msn พิมพ์งาน)นะ ดูตามรูปเลย

Last edited by noobfather; 19 May 2009, 09:02:24.

Comment

ผลเทส 3dmark06 ของ xp จะมาแล้วครับ อิอิ กำลังโหลดใกล้เสร็จล่ะ
                        ทดสอบเสร็จ เดียวจะลง vista แล้วครับผม ^^ จะได้ลองใช้เนวิกสักที

Comment

Originally posted by noobfather View Post

ปล. มีใครรู้บ้างครับว่า y450 นี่ capture หน้าจอยังไง หาปุ่มไม่เจอเลยใช้กล้องถ่ายรูปเอาซะเลย ^^
                          ปุ่ม print screen ข้างซ้าย ปุ่ม delete อ่ะครับ

Comment

รอชม

อยากรู้ที่เขาว่า CPU มันร้อนมันร้อนจริงหรือป่าว

Comment

ผลมาแล้วครับ เทสแล้วร้อนมากกกกก แต่ผมเปิดบนที่นอน ไม่มีพัดลมระบายทั่งเครื่องและตัวผมเองครับ ผมนั่งเทสยังเหงื่อแตกเลย - - พอดีมายืมเน็ตบ้านน้องแล้วพัดลมมันมีจำกัดครับเลยต้องนั่งทนร้อนไป
                              ผลที่ได้ครับพร้อมความร้อน

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X