Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิจารณ์เจ้า HP Pavilion dv2215TX ตัวนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Hp dv2215tx

เหอๆๆใช้อยู่มันค่อนข้างร้อนมากมาย ตรงข้อมือข้างซ้ายกับ ตรงลำโพงร้อนไดจัยเลย

ครายรุวิธีแก้บอกด้วยคร่ะ

อืมแล้วอีกอย่าง เหอๆๆเราเพิ่มแรมไปเปน2กิ๊ก อ่ะ แล้วดูการ์ดจอมานขึ้นถึง303 เมกอ่ะ ทั้งที่จริงมานแค่128 เมก เหอๆๆงงเลขมันขึ้นได้ไงถึงขนาดนั้น

Comment

express cardมีสองขนาดครับ
      54กับ30
      30เป็นตัวใหม่ยังไม่มีการ์ดออกมาให้เล่นมากนัก
      นึกไม่ออกไปดูslotของmacbook proเอาแล้วกันครับ

Comment

ยี่ห้ออื่นผมไม่รู้ แต่ถูกใจกับ HP มากกกก

Comment

แรม การ์ดจอ มันเป็น Turbocahce ไรสักอย่างเนี้ยแหละ ครับ จริงๆ มีแค่ 32 mb แต่เราเพิ่งแรม เครื่อง มันจะเอา ส่วนของแรม เครื่องมาช่วยด้วยอะครับ

ร้อนจริงๆ ที่บ้านผมก็ใช้ 2214 อยู่

เนื่องจาก ระบบระบายความร้อนมันเป่าลง ด้านล่าง

วิธีแก้ คือหา พัดลมที่เป็น usb มาไว้ใต้เครื่องอะครับ ช่วยได้เยอะ

ด้านซ้ายน่าจะร้อนจาก Harddisk อะครับ

Comment

ใช้อยู่เหมือนกันครับ เเต่เป็นตัว dv2214tx นะ ไม่มีปัญหาอะไรนะครับใช้งานได้ดีปกติ โดยรวมเเล้วพอใจมาก

ที่ตรงมุมซ้ายล่างมันเป็น HD อ่ะครับ อาจจะรู้สึกร้อนนิดหน่อยเเต่ไม่ถึงกะร้อนมากอะไรนะครับ

Comment

hp สวยดีครับ space ก้ เยี่ยม ครับ แต่ จากที่เพื่อนๆผมใช้กันมาก ผมจึงได้ลองเล่นดู หลายเครื่องหลายรุ่น ปัญหาที่เด่นที่สุดแล้ว ส่วนตัวผมรำคานที่สุดคือ ตรงที่วางมือ ทั้ง2 ข้าง (บริเวรข้าง tuchpad) ร้อนมากเลยครับ ขนาดไม่ได้เล่นเกมยัง มีอาการร้อน เวลาเล่นเกมนี่ไม่ต้องพูดถึงเลยครับ
              ส่วนตัวผมใช้ C23 เมื่อเทียบจากที่เคยใช้แล้ว ตรงที่วางมือ hp ร้อนกว่าเยอะ ครับ ผมเอา C23 เปิด LineageII 2 จอ ยังไม่ร้อนเลย

Comment

อิอิไปซอยมาแล้วครับผมพึ่งเก็บตังได้ครบ เลยซื้อHP dv2302tx มาถูกกว่า 2215 อีกเรื่องสเปคก็ดีกว่า HDD 160 G /ram 1G/ ราคา 45000 2215ราคามัน 49000 ส่วน window เป็น vista ครับแล้วก็ลงเป็น XP ไปแล้วแต่ Recovery ไว้แล้วนะวิสต้าอะ ก็ปกติดีครับเร็วดีแต่ตรงที่วางมือด้านซ้ายร้อนนิดนึงไม่ร้อนมากเฉพาะตอนเล่นเกมส์นะทำงานปกติไม่ร้อน แต่ ram การ์กจอมันแชแรมตอนเป็น window vista มันแชแรมผมดูใน Run dxdiag มันตั้ง 270+ นะ แต่พอลงเป็น window XP 2007 มันเหลือ 128 เองครับไม่ทราบว่าเราแชเพิ่มได้ไหมและมันจะทำให้ดีขึ้นกว่าเดิมไหมครับแล้ววิธีแช ทำยังไงงครับขอบคุณครับ

Comment

Working...
                X