Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>Review<< S42 กับ T9600 มาแว้วววว .........!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

D630 ร่วมด้วยครับ ไม่รู้จะสู้ S42 ได้หรือเปล่า

Comment

Originally posted by spiderkids View Post
      D630 ร่วมด้วยครับ ไม่รู้จะสู้ S42 ได้หรือเปล่า

ลองเปิดเป็น High performance ยังครับ
      และก็ปิดพวกโปรแกรมต่างๆ ให้กมดด้วยครับ
      น่าจะได้ต่ำกว่า 17 วินะคับ

Comment

เปิด High performance ที่ไหนครับ BIOS หรือเปล่า ตอนทดสอบเปิดโปรแกรมเพียบ run eclipse, tomcat อยู่ด้วย

Comment

Originally posted by spiderkids View Post
          เปิด High performance ที่ไหนครับ BIOS หรือเปล่า ตอนทดสอบเปิดโปรแกรมเพียบ run eclipse, tomcat อยู่ด้วย
          ตรง Mor Power Option อ่ะครับ
          แล้วตอนเทสก็ต้องปิดทุกอย่างครับ
          น่าจะมี 15-16 วิมั้งคับนั่น

Comment

ทำไม cpu ของท่านมันอุณหภูมิสูงจังหว่า หรือว่ากำลัง full load อะคับ

super PI น่าจะได้เวลาน้อยกว่านี้นะครับ ของผมแค่ P9500 ยัง 17วิเลย อิอิ ลองไปปรับ power option เป็น high performance แล้วปิดโปรแกรมที่ไม่จำเป็นแล้วลองใหม่นะครับ

Comment

เปิดมาตั้งแต่เมื่อวานยังไม่ได้ปิดครับ ปกติของผมก็ Idle 48-51

Comment

จะบอกว่า HP ก็เปลี่ยน CPU ได้ แต่ว่าต้องให้ศูนย์เปลี่ยนให้ครับ (เปลี่ยนเองประกันหมด แต่ถ้าเปลี่ยนเนียนๆ ก็แล้วแต่ความสามารถมั้ง) ผมไปเปลี่ยนเป็นT9500 มาแล้ว จากT5550 ไม่เสียค่าบริการซักบาทครับ ประมาณเกือบชั่วโมงเสร็จ ก่อนกลับผมถามเพื่อความแน่ใจว่า ถ้าผมส่งเคลม เค้าจะหาว่าผมเปลี่ยนCPUเองมั้ย เค้าเลยเขียนยืนยันมาให้ว่า "ลูกค้าได้Upgrade CPU แต่ลูกค้านำCPUมาเอง"

Comment

รอกานนิสนุึง กำลังเก็บเงินอยู่

Comment

เอามั่งดีกว่า เบื่อ T4300 แล้ว อิอิอิ

Comment

Working...
                    X