Announcement

Collapse
No announcement yet.

++BENQ S57++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แรงจริงๆครับ แต่ขอถามอย่างนึงนะครับ ช่วยเอาEverest เช็คให้หน่อยจิ ว่าCPUตัวนี้มี Execute Disable Bit กับ Intel® Stable Image Platform Program (Intel® SIPP) หรือเปล่า เพราะเท่าที่ดูจากเวปIntel แล้ว P8700ไม่มีอ่ะครับ P8 Series ต้อง P8400 กับ P8600 ถึงจะมีฟีเจอร์นี้

Comment

น้องใหม่ได้มาแล้วครับวันนี้ 37500 เพิ่มแรม เป็น 4 GB ครับ อิอิ แนะนำ Window XP หน่อยครับ ใช้ตัวไหนดีครับ สำหรับ S57 ผมลองลงของ SKZ ขึ้นจอฟ้าเลย

Comment

จอฟ้า แก้ดังนี้ครับ เข้า bios ไปที่ set เกี่ยวกะ ide แล้วเปลี่ยนเป็น compatiible แล้วก็ ide ครับ

หายครับตามนี้

เรื่องเทสต่างๆ ยังไม่ได้จัดการเลยนะครับ รอสักพักน๊า

Comment

จะแรงไปไหน เสี่ยทุเรียน มาลองของหน่อยเร็ว

Comment

ที่เปิดได้ 2 ชั่วโมงคงเพราะ Li-ion 8cell 62Wh 4400mAh
            มีประจุ 4400 ค่อนข้างน้อยน่ะครับ ถ้าประจุซัก 5200
            คงได้ 3 ชั่วโมงกว่า แต่ผลเทสนี่แรงได้ใจจอร์ชจริงๆ

Comment

วันนี้ไปเห็นตัวเป็นๆมาแว้ว ชอบมั่กๆ อ่ะคับ
              แต่เก็บตังไว้ก่อน
              เรยสอย MS Mini Exproler Blue Track มาแทน

Comment

Originally posted by Karael View Post
                รบกวนขอดูหน้า device manager หน่อยได้มั้ยครับ ขอแบบเปิดให้เห็นทั้งหมดว่ามีอะไรมั่งน่ะครับ

เพิ่งลงวินโดวส์มาใหม่สดๆเลย เปิดหลักๆมาดูละครับ (ที่มาเปิดให้ดูช้าเพราะ ไปลองลงวิสต้า มาครับ)

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                  แรงจริงๆครับ แต่ขอถามอย่างนึงนะครับ ช่วยเอาEverest เช็คให้หน่อยจิ ว่าCPUตัวนี้มี Execute Disable Bit กับ Intel® Stable Image Platform Program (Intel® SIPP) หรือเปล่า เพราะเท่าที่ดูจากเวปIntel แล้ว P8700ไม่มีอ่ะครับ P8 Series ต้อง P8400 กับ P8600 ถึงจะมีฟีเจอร์นี้

Execute Disable Bit มีแน่ครับลองอ่าน link นี้ดู ข้างๆโลโก้มันอ่ะครับ
                  _
                  http://www.intel.com/products/proces...ifications.htm

ส่วน Intel® SIPP ดูตรงไหนอ่ะครับ ในโปรแกรม everest ปกติไม่เคยเล่น everest เลยไม่ทราบอ่ะครับ ^^

Comment

รบกวนช่วยเทส 3DMark06 ได้เปล่าครับอยากเห็นความแรง โปรแกรมตู้ปลามันเก่าไปแล้วอะทั่น อิอิ

Comment

Originally posted by stroumphs View Post
                      รบกวนช่วยเทส 3DMark06 ได้เปล่าครับอยากเห็นความแรง โปรแกรมตู้ปลามันเก่าไปแล้วอะทั่น อิอิ
                      ได้เลยครับ คืนนี้ ได้เห็นแน่นอน ^^ ตอนนี้เพิ่ง format ใหม่มาลง xp อีกที

จากที่ไปลอง วิสต้ามา ก็ไม่มีปัญหาอะไรเหมือนกัน

Comment

ร้อนแร้ว ว้อยยย กิเลศ มา

อิอิ

Comment

3d mark06 มาแล้วววววว

Comment

คุณ Salabung ใช้ E-SATA ได้เปล่าครับ ของผมเอาตัว Ext. HDD ที่มี E-SATA มาเสียบข้างหลังมันไม่อ่านครับ ต้องทำยังไงครับ

Comment

Originally posted by Salabung View Post

ดูไม่เป็นค่ะ รบกวนอธิบายให้ฟังได้ไหมคะว่าความแรงอยู่ในระดับไหน ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Comment

Originally posted by Salabung View Post

ดูจากคะแนนแล้วความแรงอยู่ราวๆระหว่าง 9600M GT กับ 9700M GT นะครับ

ของผม 3DMark06 ได้ตามนี้ครับ

เทสใน vista ultimate sp1 นะครับ... ถ้าเทสใน xp หรือ windows 7 คงได้คะแนนทะลุ 6000 แน่ๆ ^^
                                Last edited by stroumphs; 24 Mar 2009, 00:11:18.

Comment

Working...
                                X