Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS F81SE-VX014D ใครใช้อยู่ ขอดู GPU-Z กับ เทสตู้ปลาให้ดูหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้เพิ่งซื้อมาเมื่อวันเสาร์ที่ 14 มีนา
    ไม่เคยดูคะแนนเทสต์อะไรทั้งสิ้น ใช้งานก็ลื่นดีนะ
    น้ำหนักตัวเครื่อง ไม่หนักเหมือน asus รุ่นที่ผ่านมา (อันนี้ชอบส่วนตัว)
    เดี๋ยวลาสิกขาแล้วจะมาเล่าให้ฟังอีกที เจริญพร

Comment

Originally posted by mr_tony View Post
      ไม่อยากร้แระ อยากรู้ 4650 ของr57 มาก่า อิอิ
      เหมือนกันอยากรู้ของs57 อ่า

Comment

ไหงมันเปง mem เปง 0 อะ

พึ่งถอยมา ลง xp sp2 อะ

แง่มๆๆ

Comment

น่านจิ เทส 4570 ยังไง ผลมานก้อออกมามั่วๆนะ งงเหมือนกันครับ
          แต่ถ้าเปน 4650 กลับเทส ได้ ปกติ งงเหมือนกัน ซีรี่ย์เดวกัน
          -____-"

Comment

Originally posted by Dark_kids19 View Post

ไหงมันเปง mem เปง 0 อะ

พึ่งถอยมา ลง xp sp2 อะ

แง่มๆๆ
            สงสัยต้องรอ GPU-Z ตัวใหม่

Comment

ตู้ปลาผม
              ได้เท่านี้เอง

เดี๋ยวกะว่าจะลงวินโด้ใหม่
              ตัวนี้เค้าโกสมาให้อะ
              มันเอ๋อๆ ไงไม่รู้

ว่าแต่ลิ้ง ดาวโหลด driver asus มันเข้ามะได้อะ
              เลยยังมะได้ลงใหม่
              Last edited by Dark_kids19; 21 Mar 2009, 20:25:24.

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
                คะแนนน้อยกว่าs41 ผมอีก ถ้าเป็นงี้จริงบอกได้คำเดียวแป๊กๆๆ

เพราะt6600 เป็นcpu แพทฟอร์มเซน1 + ชิพ sis เล่นไปเล่นอัลซุสรุ่นเดิมดีกว่า ไงรอดุผลอีกที
                เอาข้อมูลของท่านมาแสดงด้วยสิครับ แสดงความคิดเห็นแบบนี้ เหมือน...น๊ะ เพราะมีหลายท่านกำลังตัดสินใจซื้อกันอยู่ ผมเองก็คนนึงแต่รอรุ่นที่ไม่เป็นสีขาวออกมาก่อน แต่ก็อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมในการตัดสินใจ เพราะมองs42ไว้อยู่เหมือนกัน
                ท่านที่สอยมาแล้วช่วยรีบมาให้ข้อมูลหน่อย หรือไม่ชอบก็ปล่อยมือสองเลยครับผมจะไปรอสอย

Comment

Originally posted by layjung View Post
                  เอาข้อมูลของท่านมาแสดงด้วยสิครับ แสดงความคิดเห็นแบบนี้ เหมือน...น๊ะ เพราะมีหลายท่านกำลังตัดสินใจซื้อกันอยู่ ผมเองก็คนนึงแต่รอรุ่นที่ไม่เป็นสีขาวออกมาก่อน แต่ก็อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมในการตัดสินใจ เพราะมองs42ไว้อยู่เหมือนกัน
                  ท่านที่สอยมาแล้วช่วยรีบมาให้ข้อมูลหน่อย หรือไม่ชอบก็ปล่อยมือสองเลยครับผมจะไปรอสอย
                  อะความแรง s41

http://www.****************/board/vi...extra=page%3D1

นี่ขนาดs41 นะ s42 s57 กินขาดลอยแบบนิ่มๆ

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
                    อะความแรง s41

http://www.****************/board/vi...extra=page%3D1

นี่ขนาดs41 นะ s42 s57 กินขาดลอยแบบนิ่มๆ
                    แหม... ผมก็ไม่ได้บ้าพลังซะด้วย แต่ดูแล้วคะแนนที่ได้มาจากซีพียูเป็นหลักไม่ใช่หรือครับ การทดสอบเพื่อการเลือกใช้น่าจะมาจากเดิมมากกว่า จะเอาไปลากไปเผาก็อีกเรื่องนึง
                    สำหรับผมเอาไว้ทำงานเป็นหลัก เล่นเกมส์ที่พอเล่นได้บ้าง อยู่ในงบ ทนทาน ประกันดี ในใจคง Asus เพราะใช้เจ้าA6Kมา4ปีแล้ว เอาหนังไฮเดฟมาดูกระตุกเลยเกินอาการอยากเปลี่ยน
                    ไปคอมมาร์ทดูตัวจริง S57 ดูบอดี้ไม่เหมาะเอามาใส่เป้ลุยเลย S42 ยังดูเหมาะกว่า แต่อยากใช้ATIมากกว่า

รอดูผลทดสอบASUS F81SE-VX014Dต่อไป

Comment

Originally posted by layjung View Post
                      แหม... ผมก็ไม่ได้บ้าพลังซะด้วย แต่ดูแล้วคะแนนที่ได้มาจากซีพียูเป็นหลักไม่ใช่หรือครับ การทดสอบเพื่อการเลือกใช้น่าจะมาจากเดิมมากกว่า จะเอาไปลากไปเผาก็อีกเรื่องนึง
                      สำหรับผมเอาไว้ทำงานเป็นหลัก เล่นเกมส์ที่พอเล่นได้บ้าง อยู่ในงบ ทนทาน ประกันดี ในใจคง Asus เพราะใช้เจ้าA6Kมา4ปีแล้ว เอาหนังไฮเดฟมาดูกระตุกเลยเกินอาการอยากเปลี่ยน
                      ไปคอมมาร์ทดูตัวจริง S57 ดูบอดี้ไม่เหมาะเอามาใส่เป้ลุยเลย S42 ยังดูเหมาะกว่า แต่อยากใช้ATIมากกว่า

รอดูผลทดสอบASUS F81SE-VX014Dต่อไป
                      มีคนบอกแรงกว่า9600GS ผมก็เลยเอาผลมาให้ดูเฉยๆ(ไม่เกี่ยวcpu นะดูแค่ผลกาดจอก็ได้)

ถ้าใช้ชิพอินเทลผมจะบแกว่ารุ่นนี้คุ้มมาก นี้มันลดต้นทุนโดยใช้ชิพsis อะคับ ผมว่ามันไม่ค่อยคุ้ม(ราคาต่างs42 ตัว32900 ที่t6600+ 9600 แค่นิดเดียวสเปคไม่น่าต่างมาก)

ผมยอมรับนะอัลซุสดีในหลายๆเรื่อง

มาเสียตรงลำโพง กับลดต้นทุนโดยใช้ชิพsis ซึ่งควรจะปรับปรุงคับ

Comment

มีคนบอกแรงกว่า9600GS ผมก็เลยเอาผลมาให้ดูเฉยๆ(ไม่เกี่ยวcpu นะดูแค่ผลกาดจอก็ได้)

ถ้าใช้ชิพอินเทลผมจะบแกว่ารุ่นนี้คุ้มมาก นี้มันลดต้นทุนโดยใช้ชิพsis อะคับ ผมว่ามันไม่ค่อยคุ้ม(ราคาต่างs42 ตัว32900 ที่t6600+ 9600 แค่นิดเดียวสเปคไม่น่าต่างมาก)

ผมยอมรับนะอัลซุสดีในหลายๆเรื่อง

มาเสียตรงลำโพง กับลดต้นทุนโดยใช้ชิพsis ซึ่งควรจะปรับปรุงคับ
                        สำหรับผม เรื่องของชิพเซทไม่เห็นผลกับการใช้งานจริงน่ะครับ เครื่องที่ใช้อยู่ A6K Turion64+sis765
                        ถ้าลดต้นทุนตรงนั้นแต่ให้อย่างอื่นที่ทนทานก็ดีเหมือนกัน ไม่ต้องเอาเงินไปเสียค่าโฆษณาให้Intelด้วย แต่ไงก็ต้องจ่ายให้cpuอยู่ดี
                        เอ.. asus รุ่นใหม่ๆ เห็นใส่ลำโพงaltec lansing มาให้ มันไม่ดีหรือครับ ยังไม่เคยลองฟังจริงๆซะที เครื่องเก่าเคยใช้คอมแพคที่ใส่ลำโพงaltec lansing เสียงสุดยอดเลย

Comment

สำหรับผม เรื่องของชิพเซทไม่เห็นผลกับการใช้งานจริงน่ะครับ เครื่องที่ใช้อยู่ A6K Turion64+sis765
                          ถ้าลดต้นทุนตรงนั้นแต่ให้อย่างอื่นที่ทนทานก็ดีเหมือนกัน ไม่ต้องเอาเงินไปเสียค่าโฆษณาให้Intelด้วย แต่ไงก็ต้องจ่ายให้cpuอยู่ดี
                          เอ.. asus รุ่นใหม่ๆ เห็นใส่ลำโพงaltec lansing มาให้ มันไม่ดีหรือครับ ยังไม่เคยลองฟังจริงๆซะที เครื่องเก่าเคยใช้คอมแพคที่ใส่ลำโพงaltec lansing เสียงสุดยอดเลย
                          ลองฟังลำโพงเทียบกับยี่ห้ออื่นดูคับ ใส่altec lansing เทียบhp คอมแพค เหมือนคนละยี่ห้อ

แต่ยอมรับประกันแจ่มจริงๆ^^

Comment

เอ่อ ผมเคยใช้ asus อยู่นะครับ รุ่น F8SG ครับ รู้สึกว่าลำโพงของ altec lansing เนี่ยแหละ แต่เสียงเทียบกะ S42 ไม่ได้เลยอะครับ S42เสียงแจ่มกว่ามาก ลำโพงF8SG มันเบาอะ เบาโคดๆ ปรับสุดแล้วยังไม่ถึงครึ่งของ S42 เลย แถมเสียงแตกอีกต่างหาก-_-

ปล.แต่ดูแล้ว 8600M GT มันยังแรงกว่า HD4570 อยู่ดีครับ คะแนนตู้ปลาห่ างกันเกือบๆ 2 หมื่น

Comment

ลงวินโด้ xp ใหม่แล้ว

ได้เท่าเดิม เกือบๆ 65k อะ

Comment

รุ่นนี้ ลำโพงก็ ok ดังกำลังดี

เปิดสุดไม่แตกอะ

เสียงก็ใสดี

ให้ 8/10 อะ

อิอิอิ

Comment

Working...
                                X