Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลืมลืมพาสเวิร์ดในไบออส บูสแผ่นวินโดว์ไม่ได้ทามอย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ติด passwword ใน bios เวลา boot ก็จะติดที่หน้า bios นี่ครับ แล้วจะบูท cd ได้ไงครับ

Comment

อย่างงี้มันต้องซ่อมครับรับแก้ Passwwor Bios ครับราคาขึ้นอยุ่กะยี่ห้อและรุ่นครับถ้าสนใจโทรมาถามได้ครับยินดีไห้บริการครับ 087-0439645 086-0489494 โจพันทิพย์ประตุน้ำครับ

Comment

เดี๋ยวนี้overclockzone จะขอความช่วยเหลือกันต้องใช่เงินแล้วหรือครับ เดี๋ยวผมไปหาข้อมูลมาช่วยนะครับ

Comment

อยู่แถวไหนล่ะคับ เผื่ออยู่ใกล้ เคยแก้อยู่ขอรายละเอียดรุ่นที่ชัดเจนหน่อยคับ

Comment

ถ้าบูต CD ไม่ใด้ก้อต้อง แงะเครื่องอะครับ หาทางเอาถ่านใบออส ออกให้ใด้
            ถ้าใจกล้า + ฝีมือ ก้อลองทำเองเลยครับ แนะนำว่า ถอดน็อตอะไรออกมาก้อหากระดาษเขียนว่าน็อตอะไร
            เช่น น็อตฝาหลัง 6ตัว ห่อใว้ แล้วก้อลุยเลยครับ

Comment

Originally posted by winfast20 View Post
              เดี๋ยวนี้overclockzone จะขอความช่วยเหลือกันต้องใช่เงินแล้วหรือครับ เดี๋ยวผมไปหาข้อมูลมาช่วยนะครับ
              ถ้าบางอย่างมันต้องใช้ความสามารถจริงๆมันก้ต้องยอมครับแต่แนะนำไห้เป้นทางเลือกเท่านั้นครับขนาดโตซิบ้าอยุ่ในประกันเข้า0ยังต้องเสียเลยครับ

Comment

Originally posted by jo_xxx View Post
                ถ้าบางอย่างมันต้องใช้ความสามารถจริงๆมันก้ต้องยอมครับแต่แนะนำไห้เป้นทางเลือกเท่านั้นครับขนาดโตซิบ้าอยุ่ในประกันเข้า0ยังต้องเสียเลยครับ
                อ่ะอันนี้เห็นด้วย เพราะเป็นช่างเหมือนกัน 555+ เพราะการจะแก้ password ใน bios ของโน๊ตบุ๊คนั้นต้องใช้เครื่องแก้ rom โดยเฉพาะ ราคาตอนนี้ก็ประมาณ 3 หมื่นกว่าบาท การที่แค่เปิดครื่องแล้วแกะถ่านออกมาแบบ PC ผมยังไม่เคยเห็นใครทำได้เลย เพราะมันเก็บค่า password ไว้คนละที่กัน อิอิ เอ้..หรือผมไม่เป็นเองหว่า เหอเหอเหอ

Comment

ลองอ่านดูครับน่าจะได้แล้วนะ
                  http://www.dewassoc.com/support/bios/bios_password.htm

Comment

เอามาให้อีกตัวที่เขาใช้กันผ่านด้วย Clear Cmos
                    http://freedownload.dunajsko.sk/CmosCLS_d3605.php

Comment

ขอบคุณทุกท่านนะครับจะลองทุกวิธีครับ
                      ขอบคุณครับ

Comment

ลองเล่นดูก่อนแล้วกันครับถ้าหมดความสามารถแล้วก็ค่อยนึกถึงพากผมก็ได้ครับทางเลือกสุดท้าน
                        โจ พันทิพย์ ครับ

Comment

ยังไม่ได้เลยครับ

Comment

Originally posted by manansk View Post
                            ยังไม่ได้เลยครับ
                            ยังงั้นลองแกะเครื่องถอดถ่านดูไหมคับ เป็นผมผมลองนะ

Comment

ครับ

Comment

up..

Comment

Working...
                                X