Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชี้แนะ Lenovo G430/Y330/Y430 ให้ด้วยจ้า-มีรูป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้ Lenovo Ideapad Y430/P8400 อยู่ครีบ ซื้อมาตอนสิ้นปีที่ผ่านมานี้ และก็เจิมไปเรียบร้อยแล้ว ขณะสะพายกระเป๋าลงจากรถเมล์ กระเป๋าหูขาด (พอดีไม่ได้ใช้กระเป๋าที่แถมให้มาของ Lenovo เราะมันใส่ได้แต่โน๊ตบุ้ค ใส่ของสารพัดที่ผมมีไม่ได้) ก็หลุดปุ๊ลงมานอนแอ้งแม้งบนฟุตบาท ขณะลงรถเมล์พอดี ก็ใจหายวาบว่า คงเกิดเหตุต้องไปเยี่ยมศูนย์บริการ แต่พอถึงออฟฟิศ เปิดเครื่องใช้งานได้สบาย เลยมั่นใจเรื่องความทนทานอยู่ไม่น้อย

ตอนแรกคิดว่าจะเล่น Y430/P7350 ซึ่งราคาถูกกว่า แต่ว่าของช่วงนั้นไม่มี ก็เลยต้องยอมเสียเพิ่มมาเล่นรุ่นนี้ดีกว่า

นอกนั้นประสิทธิภาพในการทำงานคุ้มค่า คุ้มราคา จะเล่นเกมส์ ก็สามารถตอบสนองการทำงานได้ดีพอควร สเปคเมื่อนำไปเทียบกับราคาในหลายๆ รุ่นนั้นก็นับว่าคุ้มค่า ถ้าจะมีข้อเสียก็เพียงเรื่องของดีไซด์ที่พื้นๆ ไปสักหน่อย แต่ผมคิดว่าเหมาะกับคนทำงานมากครับ

Comment

กระเป๋า ขาดแล้วหล่นลงมา โอ้.....แม่เจ้า รอดมาได้ยังไง

แต่ก็ได้รู้อีกอย่างนึงว่ามันทนจริงๆ ยี่ห้ออื่นนี้ผมว่า.....

Comment

แนะนำคับ Y430/P7450 เพิ่มอีกนิดเดียว ของผมทนได้อีก เปิดฝาเคสแล้วลืมจับฐานมันด้วย
        ลอยชึ้นมาแล้วกระแทกลงบนโต๊ะอย่างแรงเลยคับ
        ตอนแรกอึ้ง+ตกใจว่าต้องเข้าศูนย์รึป่าว(ถอยมาได้อาทิดเดียวเองตอนนั้น)
        เปิดมาปุ๊บใช้ได้ปกติ
        ... แต่ผมจะไม่ลืมจับฐานมันอีกแล้วคับ เข็ด
        Last edited by meen_A320; 16 Mar 2009, 01:04:13. Reason: it not look so good for reading

Comment

แนะนำ y430 คับ ผมว่าน่าจะดีกว่านะคัฟ

Comment

Y430 ครับ ผมจาไปถอยที่งานคอมมาร์ทเหมือนกัน ว่าแต่มีใครรู้มั่งว่าร้านไหนมีโปรโมชั่น ผ่อน 0% มั่ง

Comment

Working...
            X