Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเกี่ยวกับ การ์ดจอโน๊ตบุ๊ค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเกี่ยวกับ การ์ดจอโน๊ตบุ๊ค

ตอนนี้ผมใช้ svoa Iris 745s
    Core2 Duo t5750 2.0
    Ram 2G (จากเดิม 1)
    HDD 120 G
    การ์ด เป็น SIS mirage 3

อยากทราบว่าถ้าผมจะเปลี่ยน
    การ์ดจอให้เป็น การ์ดแยก จะเปลี่ยนได้หรือไม่

แร้วถ้าเปลี่ยนได้ อยากให้ช่วยแนะนำ การ์ดจอให้นิสนึง
    ผมมีงบประมาณ 4000-5000 เท่านั้น
    จะเป็น ทาง Gforce หรือ ATI กะได้

ขอบคุณล่วงหน้าน่ะคับ สำหรับ คำแนะนำ

ไม่สามารถเปลี่ยนได้นะครับ

Comment

เปลี่ยนไม่ได้อยู่แล้วครับ

Comment

ขอถามต่ออีกนิดน่ะคับ
        คือพอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องโน๊ตสักเท่าไร

คือถ้าผมจะเปลี่ยนตัวเมนบอร์ดด้วยเรยจะได้ไหมคับ
        ถ้าเปลี่ยนได้ช่วยแนะนำนิดนึง ขอราคากลางๆ
        *คือ pc ผมเล่นไปทาง nvidia น่ะคับ
        อยากได้เหมือนๆกัน

Comment

เปลี่ยนบอร์ด notebook ไม่น่าจะได้นะครับ

Comment

Originally posted by champzx View Post
            ขอถามต่ออีกนิดน่ะคับ
            คือพอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องโน๊ตสักเท่าไร

คือถ้าผมจะเปลี่ยนตัวเมนบอร์ดด้วยเรยจะได้ไหมคับ
            ถ้าเปลี่ยนได้ช่วยแนะนำนิดนึง ขอราคากลางๆ
            *คือ pc ผมเล่นไปทาง nvidia น่ะคับ
            อยากได้เหมือนๆกัน
            เปลี่ยนได้ครับ โดยการเอาเมนบอร์ดมือสองยี่ห้อรุ่นอื่นมาเปลี่ยนให้แทนครับ จะเอาแบบมีชิปการ์ดจอแบบ Nvidia หรือ ATI ก็ทำได้ครับ แต่ต้องดัดแปลงค่อนข้างเยอะ

Comment

สนใจผมทำให้ได้น้า อิอิ แต่ใช้เงินเยอะนิดนึงน่ะครับ

Comment

เปลี่ยนบอร์ดก็เหมือนซื้อใหม่.....

Comment

Working...
                X