Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD fujitsu ห่วยจริงหรอ?(appleก็ใช้HDD Fujitsuจริงหรอ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ่า Apple ใช้เยอะครับ หลายยี่ห้อผสมกันแล้วแต่ผลิตภัณฑ์ครับ(รู้มาจากเพื่อนที่ทำงานอยู่ Hitachi นะ) ทั้ง Toshiba Seagate Hitachi WD ครับ เพราะงั้นไม่ต้องสนใจหรอกว่าจะใช้ของใคร
    เพื่อนมันบอกว่า ตอนนี้เทคโนโลยีของ HDD มันก็ทันๆกันหมดแล้ว ยกเว้นแค่ขบวนการผลิตที่ใครจะทันสมัยกว่า ใช้ต้นทุนต่ำกว่าทำให้ขายได้ถูกกว่า แค่นั้นครับ

ปล.HDD ของ IBM โดน Hitachi ซื้อไปตั้งนานแล้วครับ

Comment

Originally posted by coolmanhme View Post
      แล้ว HDD ของ Sumsung ละ
      Samsungไม่เคยใช้เอง แต่เพื่อนผมใช้ พังไป2ตัวแล้วครับ แต่เห็นท่ามันใช้ถ้าไม่พังก็ไม่รู้จะว่าไงละ วางเล่นบนผ้านวมบนที่นอนงี้ เวลาจะลูกจะนั่งทีก็กระโดดที ยกมายกไปตินเปิดเครื่องอยู่ยังงี้ วางดังตุ๊บๆๆ ต่อให้ยี่ห้ออภิมหาInwแค่ไหนก็พังล่ะครับ

สุดท้ายมันอยู่ที่คนใช้กับการดูแลรักษา

Comment

ถ้า HDD ฟูจิซึ ผมว่าก้ไม่ห่วยนะ แต่แปลกใจที่บอกว่า Vaio เป็นโน๊บุ๊คที่ดีและคุ้มมากที่สุด ในทุกๆยี่ห้อ
        ผมว่าตรงกันข้ามมากกว่า

Comment

ทนครับ ยืนยันด้วยคน

Comment

Originally posted by coolmanhme View Post
            แล้ว HDD ของ Sumsung ละ
            ผมใช้อยู่แบบ External ครับ 250 GB ก็ใช้ได้ดีพอสมควร
            ใช้มาหลายเดือนแล้วยังไม่ออกอาการ ผมมี ฮิตาชิกับซัมซุง ตัวละอันที่เป็น Ex
            เหมือนจะทนพอๆกัน เคยทำฮิตาชิพังไปเพราะทำตก

จริงๆ น่าจะมีกล่อง External ที่สามารถหยุดการหมุนของหัวอ่านเวลากระแทกๆได้นะครับเนี่ย
            ( หรือว่ามี ? )

Comment

ผมว่าห่วยสุดเท่าทีเคยใช้มาก็Hitachiนะมีเสียงติ๊กๆดัง แล้วพอถอดออกมาแล้วเขย่าเบาๆมีเสียงแกร๊กๆด้วย
              กินไฟมากกว่าเพื่อนอีก กินตั้ง700mA

Comment

Originally posted by pattyna View Post
                ผมใช้อยู่แบบ External ครับ 250 GB ก็ใช้ได้ดีพอสมควร
                ใช้มาหลายเดือนแล้วยังไม่ออกอาการ ผมมี ฮิตาชิกับซัมซุง ตัวละอันที่เป็น Ex
                เหมือนจะทนพอๆกัน เคยทำฮิตาชิพังไปเพราะทำตก

จริงๆ น่าจะมีกล่อง External ที่สามารถหยุดการหมุนของหัวอ่านเวลากระแทกๆได้นะครับเนี่ย
                ( หรือว่ามี ? )
                ระบบนั้นไม่ได้อยู่ที่กล่องครับ sensor อยู่ที่ตัว HDD เลย

Comment

เคยใช้ของ ibm fujitsu toshiba wd seagate
                  ทั้งหมดเป็นฮาร์ดดิสโน้ตบุ้้ค ไม่เคยมีตัวไหนพัง หรือแบด(หรือวาใช้ถนอมหว่า)
                  แต่ที่ต่างกันชัดๆคือ"เสียง"และความร้อเฉลี่ยครับ แต่ละยี่ห้อแต่ละรุ่นดังต่างกันครับร้อนต่างกัน

Comment

ฟังหูไว้หูครับ
                    เกิดเป็นคนต้องมี กาลามสูตร
                    Last edited by urzaorage; 25 Jan 2009, 13:29:33.

Comment

ไม่รุ้ ผมใช้ wd ใช้แล้วรู้สึก ok.

แต่เพื่อน ๆ ที่ใช้ seagate เด๋วนี้เคลมกันบ่อยจัง

Comment

Originally posted by watitta View Post
                        ผมว่าห่วยสุดเท่าทีเคยใช้มาก็Hitachiนะมีเสียงติ๊กๆดัง แล้วพอถอดออกมาแล้วเขย่าเบาๆมีเสียงแกร๊กๆด้วย
                        กินไฟมากกว่าเพื่อนอีก กินตั้ง700mA
                        ใช่ ทำไมมันมีเสียง ๆ เฮ้ออออออออ s41 เลือกใช้ของ Hitachi ซะด้วย

Comment

Fujitsu เทพสุดแล้วครับ ศูนย์ก็บริการประืทับใจด้วยครับ...

Comment

มันแพงกว่ายี่ห้ออื่น

Comment

ไม่กี่เดือนจะครบ 2ปี ละ เสิช gg เจอมารึไง

Comment

แฟนผมใช้มา 4-5 ปีละมันยังไม่พังเลย มีแค่อาการแบตเสื่อมเท่านั้นเอง

Comment

Working...
                                X