Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำหน่อยครับ

งบไม่เกิน 17000 +- ได้นิดหน่อย ครับ
    ช่วยแนะนำ NoteBook หน่อยครับ
    จะไปซื้อวันเสาร์นี้แล้วครับ
    จะเอาไปใช้งานพวกพิมพ์งาน ฟังเพลง ดูหนัง เล่นเน็ต
    ร้องคาราโอเกะ
    และเล่นเกมส์นิดๆหน่อยๆครับ
    ช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณมากครับ

เล็งๆๆๆๆ
    aspire 4315 อยู่ครับ
    ใช้ได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by เด็กอ่อน View Post
      เล็งๆๆๆๆ
      aspire 4315 อยู่ครับ
      ใช้ได้ไหมครับ
      รุ่นนี้มันตกรุ่นไปนานแล้วนิครับพี่น้อง

แนะนำ Aspire 4730 ดีกว่าครับ อิอิอิ

Comment

มีใครจะแนะนำอีกไหมครับ
        Notebook เครื่องแรกของเด็ก 14 ครับ
        อิอิ

Comment

ไม่แน่ใจเหมือนกันเอาอันนี้ไปดู เกินงบมา 1,590 บาท
          DELL INSPIRON 1410 Anju (T2390)

http://www.****************/notebook...+%5BA%5D+.html

Comment

Compaq Presario CQ40-105AU ครับ
            ตอบได้ทุกโจทย์

http://www.****************/notebook/1558-Compaq+Presario+CQ40-105AU+%5BFR773PA$AKL%5D.html

มี HDMI ต่อจอใหญ่สำหรับดูหนัง ร้องคาราโอเกะ
            ATI Radeon HD3450 สำหรับเล่นเกมที่ได้มากกว่าเล่นเกมทั่วๆไป
            ราคาก็ต่ำกว่างบที่ตั้งไว้อีกครับ
            แต่ถ้าอยากได้แรงกว่านี้อีกนิดก็
            Compaq Presario CQ40-104AX

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ
              ตอนนี้เล็ง
              Compaq Presario CQ40-105AU
              แล้วครับ
              ใครอยากเสนออะไรก็บอกมาเลยนะครับ

Comment

ตามที่หล่ายๆๆท่านบอกเลยครับ
                แนะนำว่า ถ้าซื้อ เครื่อง ACER ให้ซื้อเครื่อง ที่มีตัว G ต่อท้ายรุ่นครับ พวกนี้จะมีการ์ดจอแยก ต่างหาก
                ไม่ออนบอร์ด ถ้ารุ่น ธรรมดา ที่มีการ์ดจอ แต่ไม่มีตัว G ต่อท้าย พวกนี้จะเป็นการ์ดจอออนบอร์ดครับ

ถ้าซื้อ acer แนนำนะครับถ้ามีเงิน ให้ซื้อประกันเครื่องต่อเลย 2ปี และลงทะเบียนประกันเครื่องเลย ผมว่าท่านใด้ใช้แน่ๆๆ
                อย่างน้อยแค่เปลี่ยน DVD ก้อคุ้มแล้วครับ หรือถ้าซวยหนักหน่อpเครื่องหาย ใน1ปีแรกท่านมีประกัน ใด้เครื่องใหม่ ครับ
                โดยอาจมีค่าใช้จ่ายนิดหน่อย
                Last edited by basic; 26 Dec 2008, 09:52:33.

Comment

Originally posted by basic View Post
                  ตามที่หล่ายๆๆท่านบอกเลยครับ
                  แนะนำว่า ถ้าซื้อ เครื่อง ACER ให้ซื้อเครื่อง ที่มีตัว G ต่อท้ายรุ่นครับ พวกนี้จะมีการ์ดจอแยก ต่างหาก
                  ไม่ออนบอร์ด ถ้ารุ่น ธรรมดา ที่มีการ์ดจอ แต่ไม่มีตัว G ต่อท้าย พวกนี้จะเป็นการ์ดจอออนบอร์ดครับ

ถ้าซื้อ acer แนนำนะครับถ้ามีเงิน ให้ซื้อประกันเครื่องต่อเลย 2ปี และลงทะเบียนประกันเครื่องเลย ผมว่าท่านใด้ใช้แน่ๆๆ
                  อย่างน้อยแค่เปลี่ยน DVD ก้อคุ้มแล้วครับ หรือถ้าซวยหนักหน่อpเครื่องหาย ใน1ปีแรกท่านมีประกัน ใด้เครื่องใหม่ ครับ
                  โดยอาจมีค่าใช้จ่ายนิดหน่อย
                  ขอบคุณที่ให้คำแนะนำครับ ตอนนี้เล็งๆ Acer กับ Compaq อยู่ครับ

Comment

Working...
                  X