Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามคนใช้netbookครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่าต้องดูที่ลักษณะการใช้งานเป็นหลักเลยนะครับ

เพราะถ้าจะให้มาวัดประสิทธิภาพกับ NB หรือ Table PC นี่ไม่ไหวครับ

แต่ถ้าไม่ได้ใช้อะไรมากอย่างผมปรกติก้อแค่เล่นเนต ฟังเพลง เล่น FM กะ Present งาน

แล้วเมื่อก่อนผมใช้ NB 14'' ครับ แต่ปัญหาคือต้องแบกไปแบกมา มันปวดหลังครับ

เลยตัดสินใจมาใช้ Netbook ครับ ไม่ใช่เพราะอะไรเลยครับ

เพราะมันเบา พกพาสะดวก ไม่ปวดหลัง และอีกอย่าง มันราคาพอคุยกันได้ครับ

ก็คงต้องตอบคำถามตัวเองนะครับว่ามันตอบสนองความต้องการของคุณได้หมดหรือเปล่า

แต่ถ้างบเหลือผมแนะนำพวก NB 11''-12'' นะครับ เพราะเผื่อจะต้องใช้งานพวกที่ต้องการ spec สูงๆ

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบครับ ต้องใช้เวลา เพราะยังหาเงินไม่ได้ เรียนอยู่ครับ ทำpart time หาเงินซื้ออยู่ก็เลยคิดหนัก ใช้เวลาเยอะหน่อย ^^

Comment

Working...
      X