Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำยังไงให้Notebookพัง,,,,,,

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอาไปแช่ตู้เย็นไงครับ เพราะความชื้นมานทำลายอุปกรณ์ อิเลคทรอนิคส์ทุกชนิดอยู่แล้ว

Comment

ทำเป็นลืมทิ้งไว้ที่หน้ารถยนต์ครับ ตากแดดร้อนๆแปปเดียว รู้ผลครับ

Comment

ของมันดีก้อยากให้พังจัง ใช้ยี่ห้อรุ่นไหนคับจะซื้อมาใช้มัง ทนดีจัง

Comment

สนิมครับ ล่อตรงแถวภาคจ่ายไฟเลย อิอิ

Comment

มี...อันไหน..ประสบการณ์จริง..มั่ง...เนี้ย................

Comment

เปิดเครื่องโดยใช้แบต แล้วเอาเข้าช่องแช่แข็งเลยครับ ปิดไว้ซักพัก ออกมาคงพัง

Comment

ของพี่โต เพื่อนบอกว่าไปเอาออกรบยังได้เลยครับ คงจะพังยาก
                น่าจะลองหาอะไรอุดตรงที่ระบายความร้อนแล้ว เบิร์น ORTHOS เอา (แต่เครื่องมันน่าจะตัดเองนะ)

ไม่ก็ลองทำแกล้งลืม ปากกาไว้บน เครื่องแล้วเผลอพับจอไรประมาณนี้อ่ะครับ จอคงจะแตก เหอๆ

Comment

ร้อนเดี๋ยวมันก็ตัดการทำงานออก ถ้าไม่ชอบหน้ามัน ก็เอาไปขายเลยครับ
                  คนที่ซื้อไปจะได้ได้ของดี เพราะมันไม่ยอมพังสักที

Comment

พังไป แล้วก็เคลม เดี๋ยวก็ได้บอร์ดซ่อมกลับมา ดีไม่ดีแย่กว่าเก่าอีก

Comment

อืมมม์...ลืมบอกไป..ถ้าเครื่องมัน พัง..ผมก็จะได้ เครื่องใหม่ ที่เป็นรุ่นเดิม..
                      หรือถ้ารุ่นเดิม ตกรุ่น..ไม่มีขายแล้ว ผมก็จะได้ เครื่องใหม่ในราคาเท่าเดิม
                      ถ้าไม่..ก็เอาเงินคืน..ในราคาเท่าที่ซื้อมา..............

Comment

ผมว่า ไม่ว่าเครื่องจะเป็นอะไรเค้าก็หาอะไหล่มาซ่อมให้ท่านจนได้ล่ะครับ ไม่ใช่กรณีซื้อ3วันเจ๊ง = =

Comment

ผมอยู่ต่างประเทศ ครับ..
                          เค้าไม่เสียเวลาซ่อมให้ผมหรอกครับ..........
                          จริงๆก็มีประกันอุบัติเหตุ..แต่ ใช้วิธีที่จะได้เป็นความรู้ดีกว่า ครับ..
                          อย่างน้อยคนที่ไม่อยากให้เครื่องพัง...ก็จะได้ไม่ทำตาม.........
                          การตุกติก..ก็จะได้กลายเป็นความรู้บ้าง...อย่าง เล็กน้อย......

Comment

ผมว่า เอามาให้ผมดีกว่ากำลังอยากได้notebook ฟรีๆอยู่พอดีดีกว่าไปทำลายมานคราบ อิอิ

Comment

ถ้าพังจริงๆ เขาก็ไม่ได้เปลี่ยนเครื่องใหม่นะ ก็เอาบอร์ดของคุณนั่นล่ะ เอาไปซ่อมที่โรงงาน แล้วค่อยเอากลับมาใส่

Comment

อย่าไปทำมันพังเลยครับ เอาไปขายม่ะดีกว่าหรือครับ (สมทบทุนซื้อเครื่องใหม่)

Comment

Working...
                                X