Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ben-Q ยี่ห้อนี้ใครจะซื้อระวังไว้(ดีแค่ต่อหน้าแค่นั้นแล่ะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

- -* ตอบไปแล้วนะ........ ไม่เกินวันอังคาร โอเค๊??

แล้วคุณรู้ได้ไงว่าบอร์ดเก่า เค้าเปลี่ยนบอร์ดไม่ได้เปลี่ยนบอร์ดี้ให้คุณนี่นาก็ไม่แปลกไรที่ฝุ่นจับ

Comment

Originally posted by deakanew View Post
      - -* ตอบไปแล้วนะ........ ไม่เกินวันอังคาร โอเค๊??

แล้วคุณรู้ได้ไงว่าบอร์ดเก่า เค้าเปลี่ยนบอร์ดไม่ได้เปลี่ยนบอร์ดี้ให้คุณนี่นาก็ไม่แปลกไรที่ฝุ่นจับ
      ก็ช่องUSBไม่เงา..ช่องลำโพงฝุ่นจับ..เลขบอร์ดอันเดิม(ดูในโปรแกรม) <<< เหตุผลพอมั้ยครับ
      แล้วของไม่เกินวันอังคาร..คุณรู้มาจากไหนเหรอครับ..ของคุณก็เสียเหรอแล้วตอนนี้ผมควรเอาไปเข้าศูนย์เลยหรือว่ารอเขาติดต่อกลับมาดีอ่ะ..ถ้าเอาไปเข้าศูนย์จะต้องต่อคิวใหม่เลยมั้ยเนี่ย

Comment

ผมว่าได้ระบายความคับแค้นใจออกมาก็ดีนะ
        เข้าใจความรู้สึกนะ ถ้าเสียเฉยๆก็จะคงไม่โมโหขนาดนี้
        แต่นี้โปรเจคอยู่ในเครื่องนั่นด้วยนี่ดิ และศูนย์เหมือนจะไม่เทคแคร์ลูกค้า
        มันประจวบเหมาะไปหน่อย

ก็ขอเป็นกำลังใจให้ได้เครื่องกลับมาเร็วๆนะครับ

Comment

Originally posted by stormlegolas View Post
          ผมว่าได้ระบายความคับแค้นใจออกมาก็ดีนะ
          เข้าใจความรู้สึกนะ ถ้าเสียเฉยๆก็จะคงไม่โมโหขนาดนี้
          แต่นี้โปรเจคอยู่ในเครื่องนั่นด้วยนี่ดิ และศูนย์เหมือนจะไม่เทคแคร์ลูกค้า
          มันประจวบเหมาะไปหน่อย

ก็ขอเป็นกำลังใจให้ได้เครื่องกลับมาเร็วๆนะครับ
          ขอบคุณครับที่เข้าใจผม..แต่ตอนนี้ผมยังไม่ได้เอาเครื่องเข้าไปซ่อมเลย..เพราะเค้าบอกให้รอ..ผมยังคิดอยู่เนี่ยว่าถ้ารอเค้าจะโทรมาหาผมมั้ย..ไม่ใช่พอของเข้ามาแต่ดันไม่โทรมาบอก..กลายเป็นต้องรอล็อตต่อไปอีก..<<<ถ้าแบบนี้ซวยซ้ำซวยซ้อนแน่นอน

Comment

ใจเย็นๆ โยม ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ ต้องเอาไปเครมสองรอบ มาครั้งแรกใช้ได้สองวัน หน้าจอและเหมือนเดิม ก็เซ็งบ้างนะ แต่ครั้งที่สอง ภาวนาในใจ พังอีกเถอะๆๆ จะได้ขอเรื่องเปลี่ยนเป็น S42 อิอิ

Comment

น่าเห็นใจๆนะครับ
              เรื่องที่มีปัญหากับศูนย์แบบนี้ ทำเอากระวนกระวายตลอดได้เลย
              ดังนั้น ถ้ามีพนักงานหรือคนที่ทำงานเกี่ยวข้องกับศูนย์ซ่อมได้มี
              โอกาสมาอ่านกระทู้นี้ ก็เอาไว้เตือนใจนะครับพยายามเข้าใจและ
              เอาใจใส่ผู้บริโภคหน่อย ( ถึงจะเข้าใจว่ามันก็ไมไ่ด้เป็นเช่นนั้นทุกที่ก็เถอะนะ )
              Last edited by pattyna; 4 Dec 2008, 17:56:44.

Comment

Originally posted by 123456 View Post
                ก็ช่องUSBไม่เงา..ช่องลำโพงฝุ่นจับ..เลขบอร์ดอันเดิม(ดูในโปรแกรม) <<< เหตุผลพอมั้ยครับ
                แล้วของไม่เกินวันอังคาร..คุณรู้มาจากไหนเหรอครับ..ของคุณก็เสียเหรอแล้วตอนนี้ผมควรเอาไปเข้าศูนย์เลยหรือว่ารอเขาติดต่อกลับมาดีอ่ะ..ถ้าเอาไปเข้าศูนย์จะต้องต่อคิวใหม่เลยมั้ยเนี่ย

เสียซิคับผมโทรไปออกจะบ่อยเหมือนกัน เค้าบอกว่า ตามข้างบนที่ผมโพส อย่างช้าไม่น่าเกินวันอังคาร(อันนี้โทรไปที่เบนคิวไทยแลนด์ วันนี้ลองเช็คดูเลยโทร scm เค้าบอกของเค้าประมาณอาทิตย์หน้า)

ส่วนที่ผมว่าได้บอร์ดใหม่ตอนไปซ่อมครั้งก่อน เพราะ
                1.ผมเช็คคะแนนวิสต้าแล้วคะแนนมันสูงขึ้น
                2.โทรไปเช็ก+ไปที่ศูนย์แล้วถามเค้าดูเค้าบอกว่าบอร์ดใหม่

ส่วนเรื่องส่งซ่อมเนี่ยก็ลองโทรไปศูนย์ scm หรือ เบนคิวไทยแลนด์ดูซิคับว่า คำตอบเป็นไงเพราะผมไม่ใช่พนักงาน

ส่วนโทรกลับไหมผมไม่ชัวร์รู้ว่าทางศูนย์เค้าโทรกลับมาหาผมวันอังคารที่ผ่านมาแล้วบอกว่าของติดอยู่สนามบินให้รอของก่อน(ผมโทรไปถามเค้าวันจันทร์แล้วได้คำตอบก่อน แต่วันอังคารอยู่ๆเค้าก็โทรมา)
                Last edited by deakanew; 4 Dec 2008, 19:01:17.

Comment

ข้อแรก... เว้นวรรคหน่อยครับ จอ20นิ้วWideท่านยังพิมพ์ทะลุได้!!!
                  เรื่องความลำบากจากศูนย์เฮงซวยนี่ผมก็โดนมาไม่น้อย (โดยเฉพาะเดือนนี้)
                  เอาเป็นว่าเรื่องแบบนี้ต้องใจเย็นๆ แล้วตั้งสติ โทรไปเล้งมัน3เวลาหลังอาหาร เช้า-กลางวัน-เย็นเลยครับ
                  ถ้ามันเอาของเก่ามาให้เรา แล้วก็ยังเจ๊งอีก ใช้วิธีถ่ายรูป-เขียนอธิบายข้อบกพร่อง พร้อมแนบท้ายไปว่า "ผมเสียความเชื่อมั่นในแบรนด์ของคุณไปแล้ว" ส่งจดหมายหรือe-mail เข้าบริษัทเค้าเลยครับ

ปล. ผมใช้วิธีนี้เคลมจอLCD ตอนนี้ตัวที่3แล้ว... ภายใน1เดือน กำลังรอของใหม่อยู่
                  ปล.2 เดือนนี้ไม่ได้โดนแค่จอ ผมยังโดนDVD-RW Driveอีกตัวด้วย ซื้อมาปั๊ปยังไม่ทันได้ใช้ก็เจ๊งแล้ว

Comment

เรื่องบริการศูนย์นี่มันก้อขึ้นอยุกะตัวพนักงานด้วยที่ศูนย์นั้นๆด้วยนะครับ ถ้าเจอพวกอย่างว่าก็ซวยไป
                    เคยได้ยินมั้ยครับ "ปลาเน่าตัวเดียว เหม็นทั้งเข่ง" น่ะครับ

ตอนนี้ HP ACER จนมาถึง BENQ ก็โดนด่าจมเรื่องศูนย์กันถ้วนหน้าแล้ว
                    ผมว่าต่อไปคงโดนกันทุกยี่ห้อน่ะครับคอยดูสิ -_-

ปล. ไม่มีความเห็นเรื่องบริการศูนย์ครับ เพราะตั้งแต่ใช้ notebook มาไม่เคยไปศูนย์เลย ไปแต่พันทิพย์กะฟอร์จูนซื้อของมาอัพเกรด :P
                    Last edited by stroumphs; 4 Dec 2008, 20:40:59.

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                      ข้อแรก... เว้นวรรคหน่อยครับ จอ20นิ้วWideท่านยังพิมพ์ทะลุได้!!!
                      เรื่องความลำบากจากศูนย์เฮงซวยนี่ผมก็โดนมาไม่น้อย (โดยเฉพาะเดือนนี้)
                      เอาเป็นว่าเรื่องแบบนี้ต้องใจเย็นๆ แล้วตั้งสติ โทรไปเล้งมัน3เวลาหลังอาหาร เช้า-กลางวัน-เย็นเลยครับ
                      ถ้ามันเอาของเก่ามาให้เรา แล้วก็ยังเจ๊งอีก ใช้วิธีถ่ายรูป-เขียนอธิบายข้อบกพร่อง พร้อมแนบท้ายไปว่า "ผมเสียความเชื่อมั่นในแบรนด์ของคุณไปแล้ว" ส่งจดหมายหรือe-mail เข้าบริษัทเค้าเลยครับ

ปล. ผมใช้วิธีนี้เคลมจอLCD ตอนนี้ตัวที่3แล้ว... ภายใน1เดือน กำลังรอของใหม่อยู่
                      ปล.2 เดือนนี้ไม่ได้โดนแค่จอ ผมยังโดนDVD-RW Driveอีกตัวด้วย ซื้อมาปั๊ปยังไม่ทันได้ใช้ก็เจ๊งแล้ว
                      น่าสงสารกว่า จขกท ซะอีก

Comment

ระบายมาเถอะครับ.. ไม่ต้องไปสนใจไอ้พวกที่มันบ้ายี่ห้อออกมาปกป้องแทน เพราะบางทีพ่อแม่เค้าอาจจะทำงานอยู่บริษัทนั้น ๆ ก็ได้ ถ้าเราด่ามาก บริษัทได้กำไรน้อยลง พ่อแม่เค้าอาจจจะตกงานเค้าก็เลยต้องมาโพสต่อว่า จขกท.. ไม่ต้องไปสนใจพวกนี้หรอกครับ..ผมเข้าใจเวลาเดือดร้อนเป็นยังงัย...

Comment

ดีครับ ระบายให้เต็มที่ ผม ก็ เคยมี กับ HP เลยบอก ญาติพี่น้อง เพื่อนฝูงทั้งหลายไปหละว่าอย่าไปใช้มัน มันสิท ของเราที่จะเตือนคนื่อน ได้ การที่คุณ ออกมาพูดก็ทำให้คนอื่นๆๆได้เห็น ในแง้ที่ ไม่ดีของ ยี่ห้อ นี้ ถือเป็นการดีครับ

Comment

Originally posted by Pepzy View Post
                            ระบายมาเถอะครับ.. ไม่ต้องไปสนใจไอ้พวกที่มันบ้ายี่ห้อออกมาปกป้องแทน เพราะบางทีพ่อแม่เค้าอาจจะทำงานอยู่บริษัทนั้น ๆ ก็ได้ ถ้าเราด่ามาก บริษัทได้กำไรน้อยลง พ่อแม่เค้าอาจจจะตกงานเค้าก็เลยต้องมาโพสต่อว่า จขกท.. ไม่ต้องไปสนใจพวกนี้หรอกครับ..ผมเข้าใจเวลาเดือดร้อนเป็นยังงัย...
                            พรุ่งนี้วันหยุด ไม่ได้ไปโรงเรียนละซิท่า

Comment

เท่าที่ได้ยิน HP กับ Dell ก็ออกมารับผิดชอบเรื่องการ์ดจอของ nVidia แล้วเหมือนกันไม่ใช่เหรอครับ
                              นโยบายคล้ายๆกันเลย รับประกันต่ออีก 1 ปีเฉพาะกรณีที่ปัญหาเกิดจากการ์ดจอ เป็นไปได้หรือไม่ว่าการรับประกันนี้มาจาก nVidia เอง

ในกรณีที่เครื่องมีปัญหาแต่เครื่องยังใช้งานได้อยู่ เช่นจอที่มี Deat Pixel ผมไม่รู้ว่ายี่ห้ออื่นเค้ามีนโยบายการ
                              ซ่อมอย่างไรนะครับ แต่ของ ThinkPad สามารถโทรไปเพื่อเช็คได้ว่ามีอะไหล่หรือไม่เพื่อนัดวันเข้ารับบริการ
                              และใช้เวลาไม่เกินครึ่งวันก็รับเครื่องกลับบ้านได้ และบางชิ้นส่วนเช่นซีดี ฮาร์ดดิส แบตโทรให้ส่งของมาเปลี่ยนได้เลยแม้ว่าไม่ใช่ประกันแบบ Onsite
                              ดังนั้นน่าจะลองโทรถามศูนย์ดูครับว่าโทรสั่งอะไหล่เพื่อรอเข้ารับบริการได้หรือไม่

Comment

Originally posted by arsaha View Post
                                เท่าที่ได้ยิน HP กับ Dell ก็ออกมารับผิดชอบเรื่องการ์ดจอของ nVidia แล้วเหมือนกันไม่ใช่เหรอครับ
                                นโยบายคล้ายๆกันเลย รับประกันต่ออีก 1 ปีเฉพาะกรณีที่ปัญหาเกิดจากการ์ดจอ เป็นไปได้หรือไม่ว่าการรับประกันนี้มาจาก nVidia เอง

ในกรณีที่เครื่องมีปัญหาแต่เครื่องยังใช้งานได้อยู่ เช่นจอที่มี Deat Pixel ผมไม่รู้ว่ายี่ห้ออื่นเค้ามีนโยบายการ
                                ซ่อมอย่างไรนะครับ แต่ของ ThinkPad สามารถโทรไปเพื่อเช็คได้ว่ามีอะไหล่หรือไม่เพื่อนัดวันเข้ารับบริการ
                                และใช้เวลาไม่เกินครึ่งวันก็รับเครื่องกลับบ้านได้ และบางชิ้นส่วนเช่นซีดี ฮาร์ดดิส แบตโทรให้ส่งของมาเปลี่ยนได้เลยแม้ว่าไม่ใช่ประกันแบบ Onsite
                                ดังนั้นน่าจะลองโทรถามศูนย์ดูครับว่าโทรสั่งอะไหล่เพื่อรอเข้ารับบริการได้หรือไม่
                                เดล เบนคิว แม๊กเท่านั้นในไทย ส่วนhpเฉพาะอเมริกาไทยไม่เกี่ยว นอกนั้นเงียบ

Comment

Working...
                                X