Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยนฮาดดิสโน้ตบุ้ค มีวิธีโคลนฮาดดิสยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยนฮาดดิสโน้ตบุ้ค มีวิธีโคลนฮาดดิสยังไงครับ

ไม่เคยใช้โน้ตบุ้คมาก่อนเลย อยากเปลี่ยนฮาดดิสใหม่ มีวิธีโคลนฮาดดิสยังไงครับ เคยโคลนแต่ของพีซี

วิธีเดียวกันครับ เคยใช้โปรแกรมอะไรก็ตามนั้นได้เลย
    ตย. ผมใช้ Acronis True Image ขั้นแรกก็เข้าไปทำ image ของอันเก่า ไปเก็บไว้สักที่ก่อน เช่น HDD สำรองอีกตัว
    จากนั้นก็เปลี่ยนในเครื่องเป็นตัวใหม่ โหลด True Image อีกรอบ เอา HDD ที่เก็บไฟล์ไว้มาเสียบ แล้วก็ restore

Comment

ต้องมีกล่อง External ฮาร์ดดิส
      นำฮาร์ดดิสตัวใหม่ต่อกล่อง External ไปครับ

ผมใช้ Acronis True Image เหมือนกัน ไปที่ Tools แล้ว Clone Disk
      ซื้อ version 2017 ไว้ เสียเงินอัพเรื่อย หยุดที่ 2020 พอละ

Last edited by waterboyd; 27 Sep 2022, 10:07:04.

Comment

Working...
      X