Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS TUF Dash F15 (2022) ใส่ SSD M2 ที่มี Heatsink ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS TUF Dash F15 (2022) ใส่ SSD M2 ที่มี Heatsink ได้ไหมครับ

คือ มี SSD Adata XPG GAMMIX S11 Pro เหลืออยู่แล้วเสียดาย ถ้าใส่ได้ไม่ได้ก็ไม่ต้องเสียเวลาแกะเครื่อง

เครื่องมันดูบาง ๆ

SSD ก็ไม่ได้หนาเท่าไหร่ แต่ไม่แน่ใจว่ามันจะปิดฝาลงไหม มีใครเคยลองมั่งครับ

อัพเดตครับ สงสัยยังไม่มีคนลอง ผมลองเอง
    ใส่ได้ ปิดฝาได้ ลองเอากระดาษแหย่บางจุดมันก็ไม่มีปัญหา ยกเว้นตรงที่ผมวงสีแดงไว้ ตรงนั้นคือดันกับฝาหลัง สรุปแกะออกละครับ มันแน่นไป ไม่อยากเสี่ยง

Comment

Working...
    X