Announcement

Collapse
No announcement yet.

S-41 จอเป็นเส้นใครเอาไปเคลมแล้วได้กลับมาแล้วมั่ง(ใครมีอาการในกระทู้เตรียมระวัง!!!)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่าNvidiaน่าจะผลิตชิบตัวใหม่ส่งให้ไปเปลี่ยนใหม่นะ ไม่ใช่ว่าNvidiaจะไม่ต้องรับผิดชอบอะไรเลย
    เห็นว่าทางappleก็ได้รับชิบตัวใหม่แล้วด้วย BenQน่าจะได้เหมือนกัน

Comment

S41-324 อันนี้การ์ดจอแยกหรือเปล่าครับ กำลังจาซื้อเลย ใช้โปรแกรม Low Level การ์ดจอช่วยได้มัย

Comment

Originally posted by DEWCHAZ View Post
        S41-324 อันนี้การ์ดจอแยกหรือเปล่าครับ กำลังจาซื้อเลย ใช้โปรแกรม Low Level การ์ดจอช่วยได้มัย
        ใช่คับกาดจอแยก แรงด้วย

Comment

แต่ไม่ได้แยกออกจากบอร์ดนะคับ..

Comment

ปัญหาเยอะนักก็ซื้อ s42 ดีกว่าครับ จะเสี่ยงไปทำไม

Comment

เดียวประมาณกลางเดือน มิย ปีหน้า
              จะมีปัญหา Heart cycle Sp2 ออกมาสำหรับคนใช้การ์ดจอ 9600 อิอิ (แซวเล่น 55)
              ถ้ามีมาจริงลาขาดละ ยี่อ้อนี้

Comment

Originally posted by G_Seed View Post
                เดียวประมาณกลางเดือน มิย ปีหน้า
                จะมีปัญหา Heart cycle Sp2 ออกมาสำหรับคนใช้การ์ดจอ 9600 อิอิ (แซวเล่น 55)
                ถ้ามีมาจริงลาขาดละ ยี่อ้อนี้
                ถ้าอย่างงั้นก้อต้องลาขาดพวก acer hp ด้วยอะสิครับ เพราะเค้าก้อมีรุ่นที่ใช้ GF9600 เหมือนกัน

Comment

ปัญหามันเกิดจาก ชิฟเซ็ท VGA

ทำไมกลับมาโทษ บริษัทผู้ผลิต nb ที่ใ้ช้ชิฟที่ไม่ทราบว่ามีปัญหา

จะโทษต้องโทษ Nvidia ไม่ใช่หรอ ผิดเต็ม ๆ ประตู

Comment

ก็บริษัทเค้ามีสิทธิเลี่ยงให้ลูกค้าไม่เจอได้นินา....

ในเมื่ออันนี้มันห่วยเค้าก็น่าจะลงอันอื่นแทน

Comment

คอนเฟริม Lm7x กะ E xx รุ่นที่ออกหลังเดือนตุลาคม แก้ไขแล้ว 100000000%

Comment

Originally posted by kkpnova View Post
                        คอนเฟริม Lm7x กะ E xx รุ่นที่ออกหลังเดือนตุลาคม แก้ไขแล้ว 100000000%
                        แล้วท่านพอจะทราบรึเปล่าว่าทางเบนคิวแก้ไขยังไงบ้างครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by nemo_ee14 View Post
                          แล้วท่านพอจะทราบรึเปล่าว่าทางเบนคิวแก้ไขยังไงบ้างครับ ขอบคุณครับ
                          เปลี่ยนล็อตใหม่ที่จีฟอสยืนยันว่าแก้ไขหมดแล้ว

Comment

Originally posted by stroumphs View Post
                            ถ้าอย่างงั้นก้อต้องลาขาดพวก acer hp ด้วยอะสิครับ เพราะเค้าก้อมีรุ่นที่ใช้ GF9600 เหมือนกัน
                            ผมหมายถึง Nvidia ครับ ไม่ใช้ BenQ
                            = =

Comment

ตอนนี้ผมก็ใช้ ตัว s41-322 อยู่อ่ะครับหมดประกันแล้วด้วย (ลืมต่ออะ จำเดือนซื้อผิด)แต่เห็นว่าเค้าเพิ่มประกันให้อีกปีใช่ไหมครับ(เข้าใจว่าประกันเฉพาะบอร์ด)
                              ตอนนี้ผมหนาวๆร้อนๆอยู่เหมือนกัล ว่ามันจะเกิดกะผมเมื่อไหร่ ื เฮ้อ!!!ต้องทำใจอย่างเดียวแล้วอ่ะ
                              สาธุ...อย่าเกิดอะไรขึ้นกะเครื่องของผมเลย

Comment

ไวรัสกินการ์ดจอบ่อยมากครับรุ่นนี้

Comment

Working...
                                X