Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ notebook ควรเช็คแค่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ notebook ควรเช็คแค่ไหน

ประเด็นคือแบบนี้ครับ ผมได้ซื้อ notebook มือ2 ที่ลงขายในนี้มีหน้าร้านมีตัวตน ผมเลยนัดรับที่บางบัวทอง เวลาจากบ่ายๆกว่าร้านไม่สะดวกเลยเจอกัน1ทุ่ม ทางน้อง ผญ.บอกน้องเช็ตได้เต็มที่เลยนะครับผมก็เช็คตามปกติใช้งานได้เช็คเสร็จจะ2ทุ่ม ผมก็ขับมอเตอร์ไซค์กลับมาจตุจักร หลังจากนั้นเครื่องก็ใช้งานปกติ ไม่มีอะไรผิดสังเกตุจนมาวันที่เสาร์ที่8 ผมพิมพ์งานกลายเป็นว่าปุ่มเคอเซอร์เลื่อนตำแหน่งทางขวาใช้งานไม่ได้ ผมเลยแจ้งไปทางน้องแอดมิน น้องแอดมินแจ้งว่าเลยประกัน ซึ่งผมซื้อมาวันที่ 1 คำถามคือ
    1.ปกติแล้วซื้อ notebook มือ2 เราเช็คทุกปุ่มไหมครับ ขอผมเสียแค่1ปุ่มนะครับ
    2.ประกันใจ7วัน คือนับตอนรับเครื่อง คือวันที่1 ตอน 2ทุ่ม ใช่ไหมครับแบบนี้
    ปล.ทางร้านรับผิดชอบโดนการ เช็ค ค่าเปลี่ยนอะไหล่ฟรี แต่อะไหล่เสียเงินเอง ผมปฎิเสธเองเพราะ ไกล ทางร้านบอกถ้าเปลี่่ยนแค่200บาท ผมสะดวกแถวนี้ดีกว่า
    Last edited by kmitmtts; 9 May 2021, 02:51:32.
Working...
X