Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังเลือก CPU NOTEBOOK

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังเลือก CPU NOTEBOOK

สอบถามพี่ๆในบอร์ดหน่อยครับ
    พอดีจะหาโน๊ตบุ๊คไปใช้ในการเรียน ผมเรียนวิศวะ มีโปรแกรมที่ต้องการใช้หลักๆ จะเป็น Aspen matlab cad ครับ
    กำลังลังเลอยู่ว่าระหว่าง 4500U กับ 1135G7
    ผมไม่ทราบว่าตัวโปรแกรมเหล่านี้ ต้องการ single core แรงๆ หรือ multi core แรงๆครับ
    พอจะมีรุ่นไหนแนะนำมั้ยครับ งบประมาณ 25,000 บาท

single core 1135G7 แรงกว่า multi core แทบไม่ต่าง Cinebench R20 19xx ไล่ๆกัน ..... ส่วนที่จะได้เปรียบก็ตรง i5 igpu แรงกว่า (อันนี้ไม่นับการใช้พลังงานนะ intel บริโบคมากกว่า)
    Last edited by reconnang; 8 Jan 2021, 18:42:04.

Comment

Core 1135G7 โลด

Comment

Working...
      X