Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน็ตบุ๊คหาการ์ดจอแยก 1050Ti ไม่เจอครับ ปรึกษาหน่อยครับ รายละเอียดด้านในเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน็ตบุ๊คหาการ์ดจอแยก 1050Ti ไม่เจอครับ ปรึกษาหน่อยครับ รายละเอียดด้านในเลย

สวัสดีครับ
    พอดีโน้ตบุ๊ค msi ge63 7rd rider มีอาการdetectการ์ดจอแยก gtx1050ti ไม่เจอครับ แฟรชไบออส ลงวินโดว์ เคลียcmos ถอดขัดแรมแล้ว ไม่หายครับ เหมือนไบออสจะมองไม่เห็นด้วย อยากทราบว่าทางร้านข้างนอกมีอะไหล่แท้มือ1ของใหม่กันเลยมั้ยครับ จากการสอบถาม2-3ร้าน ให้ราคาที่ 3,xxx ประกัน3เดือนกัน เลยชั่งใจว่าถ้าเปลี่ยนจริงๆเเล้วมาเล่นเกมอย่างforza4 apex เหมือนเดิมจะเล่นได้เป็นปีๆเลยมั้ย เพราะประกันของใหม่แค่3เดือนเอง ถ้าท่านใดเคยเปลี่ยนชิพตระกูล gtx เหมือนกันมาแชร์ประสบการณ์ กับร้านที่ซ่อมหน่อยครับ อยากได้ร้านแถวเซียร์รังสิตอ่ะครับ หรือใครมีวิธีอื่นแนะนำมั้ยครับเม้นไว้ได้เลยนะครับ

คุยกับร้านว่ายังไง ถ้าเปลี่ยนชิบการ์ดจอใหม่ 3000 ถือว่าถูกมาก

แต่เกรงว่า 3000 อาจเป็นราคาซ่อม คือถอดชิบแล้วนำไปอบ

ลองสอบถามร้านดีๆ

Comment

ช่างเค้าบอกว่าเปลี่ยนชิพใหม่ครับ แต่ว่าส่วนใหญ่รับประกันชิพแค่3เดือนเอง ผมเลยกลัวว่าจะพังอีกแบบว่าซ่อมได้แปปเดียว4-6เดือนก็พังและ

Comment

ถ้าเปลี่ยนชิพใหม่ อยู่ได้นานอย่างต่ำก็ 1-2 ปี ขึ้นไป ขึ้นอยู่กับการใช้งานและการบำรุงรักษาด้วย

ถ้าเล่นเกมลองหาที่วางรองแบบมีพัดลม อย่าวางเครื่องบนผ้าหรือที่นอน เช็คความร้อนสมำเสมอ อย่าปล่อยให้ซิลิโคนแห้ง เปิด v-sync

ส่วนเรื่องประกัน 3 เดือน เป็นปกติครับ บางร้านประกัน 1 เดือนด้วยซ้ำ

Comment

ครับผมขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับๆๆ

Comment

Working...
          X