Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้แนะนำ : มาดูการบริการลูกค้า(ความเลว)ของร้าน CSC สาขา IT Square หลักสี่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เวรกรรมมีจริงนะครับ
    ถ้าเอาเปรียบผู้บริโภคตาดำ ๆๆ อย่างพวกเรา
    ร้านมันก็ไม่เจริญหรอกครับ
    การค้าขาย สิ่งที่ดีที่สุดและน่ากลัวที่สุด คือการบอกต่อ นั้นคือ ปากต่อปาก
    ถ้าดีจริงลูกค้าก็เยอะ
    ถ้าเลวจริงลูกค้าก็หมด
    ซักวันแล้วร้านมันจะรู้สึกที่ทำกับลูกค้าแบบนั้น
    ยิ่งออกมาแก้ตัว ยิ่งไปกันใหญ่เลย ทำไปได้ ไม่คิดถึงร้านตัวเองเลย
    ปลาหมอตายเพราะปาก จำเอาไว้นะ จะบอกให้
    Last edited by TON1978; 12 Oct 2008, 16:23:57.

Comment

ร้านเซียร์ก็ดีนะครับ ร้านอื่นไม่รู้- -

Comment

ร้านแถวนั้นดูหยิ่งๆจัง IT Square นิ

Comment

มันอยู่แถวไหนอ่ะครับ จะได้ไม่ผ่านเลย ไม่ซื้อที่ อื่นดีกว่า

Comment

ss

เจ๋งแน่ๆๆ จะได้สมใจเค้า ตะคอกลูกค้า มีด้วยเหรอ
            ไม่ไปซื้อร้านนี้แน่ๆๆ

Comment

โอ้ จอร์จ เสียดายเนอะ อุตส่าบริการดีมาตั้งนาน(มั๊ง)
              พลาดหนเดียว ลูกค้าหายไปเยอะ หรือก่อนหน้านั้น พลาดแต่ลูกค้าไม่ติดใจเอาเรื่อง

ดีนะที่ผมซื้อที่ พันทิพ

Comment

แวะมาอ่าน อย่างนี้ต้องประจาน ไม่ก็ ร้องเรียน เลยครับ นิดสัยเสียจริงผู้จัดการ

Comment

นี่ก็ใกล้งานคอม ท่าทางลูกค้าจะหายไปเยอะ
                  เอ ไม่รู้สาขาที่ zeer จำได้ หรือเปล่า เมื่อสักเดือนที่แล้ว
                  มีลูกค้าสองคน คนไทย กะ ต่างชาติ แต่งตัวปอนๆ กางเกงขาสั้น รองเท้าแตะ
                  ไปถาม Notebook เครื่องถูกๆ ขอลด vat แล้วก็มีพนักงานสาว ไปบอกพนักงานแก่ๆ กว่าท่านหนึ่งให้มาคุย
                  บอกว่า ร้านไหนลด vat หรือไม่คิด vat ให้เอาใบเสร็จมาให้ดู แถมยังดูถูกนิดๆ ว่า พวกมรึงนี่โง่จริงๆ
                  ลูกค้าสองคนเดินหนี แทบไม่ทัน
                  อีก 30 นาที ก็ไปเจอร้านขาย Dell เล็กๆ ร้านหนึ่งเล็กกว่าร้าน นี้มาก คนขายผู้ชาย เยื้องร้านที่ขาย XPS1730 นิดเดียว ตอนนั้น DELL อยู่ที่ 24900 ไม่ vat บางร้านก็รวม
                  เข้าไปถามร้านเล็กๆ คำถามเดิมๆ กับที่โดนว่ามา พี่ครับ เงินสดไม่ vat ลดได้ไหม ร้านเล็กๆ ตอบมาว่า น้องพี่ได้กำไรนิดเดียว ขอ 23200 ได้ไหม ราคาเมื่อเดือนก่อน ถือว่าถูกมาก ลูกค้าปอนๆ สองคนก็ขอนามบัตร แล้วกลับไป ต่อแต่ยังไม่ซื้อ เดี๋ยวมีภาค 2

Comment

Up

Comment

^
                      ^
                      ^
                      รออ่านภาคสองอยู่ครับ

Comment

ภาคสอง อีกสองวันถัดมาลูกค้าปอนๆ สองคนจำเป็นต้องใส่ชุดทำงานที่ดูดี เสื้อเชิ๊ต กางเกงแสลค และไป zeer อีกครั้งเนื่องจากรับหน้าที่ marketing จำเป็น ไปซื้อแฟ้มที่ office depo. เจ้คนเดิม จามไม่ได้แล้ว ความจำสั้นยิ่งกว่าปลาทอง เข้ามาแนะนำ notebook ให้อย่างดี กะ ลูกค้าฝรั่ง สงสัยจะลืม สองวันก่อนมรึงว่าไรมา พวกกรูเดินหนีแทบไม่ทัน JIB กะ HWH กรูยังไปต่อเค้าชิบหาย ยังทั้งลดทั้งแถม
                        และแน่นอน หลังจาก marketing จำเป็น เสร็จธุระ ก็ไปหาร้าน dell เล็ก แต่ใจดี
                        -พี่ครับจำผมได้ไหม ราคาเดิมใช่ไหม
                        #พี่คนขาย เออ จำได้ เอาสีไรหละ
                        -ดำ ครับ เอาบิลเงินสด พอละพี่
                        #พี่คนขาย เอาเอกสารไปกรอก เดี๋ยวจะได้ไปเริ่มประกัน
                        -ฝรั่ง กรอกๆๆ ส่วนคนไทยเช็คเครื่อง
                        - พี่ เดี๋ยวผมไม่ดูไรละ ดู dead pixel พอละ ที่เหลือ มีปัญหา โทรเรียกเดล
                        #พี่คนขาย เออพี่ไม่มีถุงใหญ่นะ หิ้วๆ กันไปเองละกัน
                        - ได้ครับพี่ จ่ายตัง เสร็จ จบ กลับบ้าน ส่วนบิลจำไม่ได้ละได้บิลแบบไหนแต่เอาไปหักค่าใช้จ่าย บ. ได้

ร้านนี้ ไม่เห็นกรูต้องจ่าย vat เลย 555 ต่อก็ไม่ด่ากรู ของแถมก็ครบ

ปล. ฝรั่งปอนๆ ที่เจ้ เห็นนั่นลูกชายบอส ส่วนคนไทยที่แต่งตัวปอนๆ นั่นผมเอง
                        เครืองที่ซื้อ เพื่อเอาไปใช้ขอ UL อุตส่าห์เลือกเพราะดูเป็นร้านใหญ่ดี สุดท้ายแล้ว HWH กับ DELL ก็ได้ลง doc ref. ไป น่าเสียดายจัง
                        ปล. 2 UL ที่ขอผ่านหวะ ชุดปอนๆ นั่นก็ชุดทำงาน เพราะพวก ผมไม่ได้มีหน้าที่ไปต้อนรับลูกค้า
                        Last edited by data_db2; 12 Oct 2008, 20:23:43.

Comment

มาภาค 3 อันนี้ที่พันทิพ แม่บ้านเกิดอยากซื้อ Notebook ให้หลานสาว (ไม่สวย) บอกงบมา 15500 -16000 เครื่องมือหนึ่ง คิดในใจ กรูเดิน 5 ชั้น ละทีนี้ แต่งตัวปอนๆ ไปอีกเหมือนเดิม ชุดทำงานขาสั้นเสื้อยืด ใครมารับ ITM จะเห็นผมแต่งตัวอย่างนั้นตลอด 555

แน่นอนไปถาม ร้าน จขกท เจอ vat อีกละ ต่อแล้วได้ลดแค่ 200 แถมยังบอก ทั้งพันทิพขายราคานี้ 17900 ไม่รวม vat
                          - แม่บ้านใจเสีย หลานก็อยากได้จัด แต่เดี๋ยวเดินดูก่อนได้ เดี๋ยวหาให้ ไม่ได้ มือหนึ่งก็มือสองก็ได้
                          เดินไปเจอร้าน soft world ชื่อถูกหรือผิดจำไม่ได้ ถามรุ่นไหนจำไม่ได้ แต่จำได้ว่า
                          - พี่ครับผมต่อพี่ครั้งเดียว รุ่น 16900 ไม่เอา service อะไรเลย เงินสดเหลือเท่าไหร่ พนักงานมือใหม่ทั้งคู่แต่โอเคด้านบริการ สักพัก ได้ 15500 ค่ะพี่ เงินสด แม่บ้าน ยิ้มออก หลานไม่สวยตกลง ( จริงๆ หลานไม่สวยมันวิตกว่าคนละรุ่น จนต้องพามันไปเดินดูให้เค้ามองหน้าอีกรอบ )
                          สุดท้าย ซื้อร้านนั่นหละ แบบ มี dead ไม่จ่าย ซึงก็ยอม

Comment

มีกี่ภาคครับนี่ ถ้ามีอีกก็ขอรออ่านต่อนะครับ^^

Comment

ดันต่อไปคับๆๆ

Comment

อย่าปล่อยให้ลอยนวลคับ เอาใจช่วยคับ

Comment

Working...
                                X