Announcement

Collapse
No announcement yet.

REVIEW ASUS G50V-A1 9700GT DDR3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• W90vp ใช้ 4870X2 CF ครับเทพเจงๆยังๆไม่พอแค่นั้นครับหลังจากเจ้าG71V ทำผมเจ็บปวดด้วยการขายตัว G71V-Q1 แค่10เครื่อง ทั้งหมดถูกสั่งซื้อภายในเวลาไม่เกิน 24ชม.เจ้าตัวW90vpก็จะออกตัวQส่วนvn ก็จะใช้Q9300ครับส่วนอยนี่จะใช้cpu Q9650 3.0GHz ครับส่วนราคาผมยังเอาแน่เอานอนมะได้คงแพงแต่คงไม่เกิน4,000USDแน่ๆหละครับผมต้องรีบไม่งั้นเด๋วจะเป็นแบบเดียวกับG71V-Q1 อีก เหอๆเซ็ง

Comment

• Bios210ออกเเล้วครับ มีท่านไหนอัพเเล้วมั่ง

http://support.asus.com/download/dow...Language=en-us

BIOS 210
      Solved the bug that the HDD password can't set after a warm reset when there are two HDDs installed in the system.

Comment

• สวัสดีครับ ผมเป็นน้องใหม่ของเวปนี้จริงๆ ก็เคยเข้ามาบ้างแต่ก็ไม่เคยโพสนะฮะ นี้ครั้งแรก แล้วพอดีผมสั่ง asus g50vt - a2 นะครับ กำลังรออยู่แต่ไม่ทราบวิธีทำ raid และใช้ raid อะไรดีนะครับ มีใครพอจะแนะนำให้ได้บ้างไหมครับ

ขอบคุณครับ
        ( _ _ )zZ

Comment

• Originally posted by sandan62 View Post
          สวัสดีครับ ผมเป็นน้องใหม่ของเวปนี้จริงๆ ก็เคยเข้ามาบ้างแต่ก็ไม่เคยโพสนะฮะ นี้ครั้งแรก แล้วพอดีผมสั่ง asus g50vt - a2 นะครับ กำลังรออยู่แต่ไม่ทราบวิธีทำ raid และใช้ raid อะไรดีนะครับ มีใครพอจะแนะนำให้ได้บ้างไหมครับ

ขอบคุณครับ
          ( _ _ )zZ
          สั่งที่ไหนครับ เท่าไหร่บอกหน่อยเอาราคาแบบ เบ็ตเสร็จนะครับ สนใจเหมือนกันครับ

Comment

• ผมใช้วินโดว์วิสต้า 32บิต หลังจากผม recovery เครื่องใหม่
            พอเข้าไปดูที่ performance คะแนนกลับได้น้อยกว่าก่อนจะ recoveryเสียอีก มันเกิดจากสาเหตุอะไรคับ หรือว่าประสิทธิภาพเครื่องลดลง แล้วมีวิธีแก้ให้คะเเนกลับมาเท่าเดิม

Comment

• ก็มันเล่นมีโปรแกรมเยอะไปหมดเลยหนิครับ ลองปิดโปรแกรมที่รันดูทั้งหมดก่อนเทส หรือไม่ก็เกี่ยวกะ ไดร์เวอร์อะครับลองอัพใหม่ดู ส่วนตัวผมเทสด้วยการเล่นเกมส์ครับถ้าไม่หน่วง แสดงว่าไดร์เวอร์นั้นใช้ได้ครับ

Comment

• Originally posted by vampires101 View Post
                สั่งที่ไหนครับ เท่าไหร่บอกหน่อยเอาราคาแบบ เบ็ตเสร็จนะครับ สนใจเหมือนกันครับ
                เออ ผมฝากน้องให้น้องซื้อให้นะครับ พอดีน้องเป็น แอร์นะครับ ตัวนี้ 1600$ นะครับ จึงไม่เสียค่าอื่นๆ เลยนะครับแค่ 1600$ เท่านั้นนะครับ

( _ _ )zZ

Comment

• 1600 เอง ผมซื้อ V A1 ยังราคานี้เลยคับ เหอๆเสียดายจิงๆ -*-

Comment

• มีสาวกเพิ่มอีก1ละ อิอิ

A2 1600us ถูกเจงๆ

Comment

• - -
                      Last edited by Erebus; 6 Feb 2009, 13:37:04.

Comment

• แง๊ เงียบกานเลยเหอๆ

Comment

• อาจจะต้องมีการเปลี่ยนแปลงนะครับ เพราะของที่นั้นมีการเปลี่ยนแปลงราคา ผมอาจจะเอาแค่ a1 ครับ

( _ _ )zZ

Comment

• บอร์ดเงียบเหงาเลยเหอๆ

Comment

• ปายหนายกานหมดครับเนี้ย O_O' (น้องดาบินๆ)

Comment

• ตอนนี้ตัว g50vt ได้ออกตัวใหม่นะครับ เป็นรุ่น B1 ครับ
                                โดยจะต่างจาก A2 ตรง cpu กับ blueray ครับ
                                ^_^ B1 ^_^
                                Processor Intel Core 2 Duo Processor T9550 (2.66GHz)
                                Optical Drive 8x Super-Multi DVDRW Dual Layer

^_^ A2 ^_^
                                Processor Intel Core 2 Duo Processor T9400 (2.53GHz)
                                Optical Drive Blu-Ray Disc Drive (Reader) + CD/DVD Burning Feature

แต่ถ้าเทียบกับ A1 จะต่างกันตรงที่ HDD และ cpu ครับ
                                ^_^ A1 ^_^
                                Processor Intel Core 2 Duo Processor T9400 (2.53GHz)
                                Hard Drive * 500GB (2 x 250GB) 7200RPM SATA - RAID 0 and 1 Support
                                * Free recovery disk and a hidden partition in the hard drive
                                allow users to reformat the hard drive and reinstall the
                                operating system and pre-loaded software as when it was shipped.

^_^ B1 ^_^
                                Processor Intel Core 2 Duo Processor T9550 (2.66GHz)
                                Hard Drive * 640GB (2 x 320GB) 7200RPM SATA - RAID 0 and 1 Support
                                * Free recovery disk and a hidden partition in the hard drive
                                allow users to reformat the hard drive and reinstall the
                                operating system and pre-loaded software as when it was shipped.

ยังไงถ้ามีใครสนใจรายละ้้เอียดเพิ่มลองเข้าไปดู web นี้ดูก็ได้ครับ
                                http://www.excaliberpc.com/computers...notebooks.html

เพราะตัวผมเองก็สั่งจาก web นี้ครับ

( _ _ )zZ

Comment

Working...
                                X