Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะไปสั่งจอง G50V อะคับช่วยตัดสินใจด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าว่าเอาเปรียบผู้บริโภคแล้วผมว่า MAC เอาเปรียบกว่าอีกนะ

Comment

ผมแนะนำให้รอครับอย่าไปจองเพราะมันกวนตรีนครับพอเราจองพอของมา1อาทิตตัวจริงเสรือกออกรอดีกว่าเชื่อผม

Comment

แรงจัง

Comment

Originally posted by shiva180 View Post
          ผมแนะนำให้รอครับอย่าไปจองเพราะมันกวนตรีนครับพอเราจองพอของมา1อาทิตตัวจริงเสรือกออกรอดีกว่าเชื่อผม
          น่าคิดๆ ขอบคุณที่เตือนคับ แต่ผมคิดว่าไทยคงได้ซาเป๊กแค่แบบนี้แหละคับ = ='

Comment

อิอิ เด่วยังไม่สั่งดีกว่ากัว เหมือน G1sn ออกมาหลายรุ่นเหลือเกินเหอๆ รอดูอีกแป๊บดีกว่า ให้มันออกมาก่อน

Comment

ช่ายๆครับตอนนั้นจะซื้อG2Sแมร่งทะลึ่งออกG2SGพอจะซื้อพี่เชื่อมะแมร่งออกตัวG2SVผมเนี่ยแทบคลั่งมันจะออกรุ่น***อะไรกันนักกันหนาพอG50VกับG71Vตอนแรกว่าจะเอาG50Vอยู่อะครับแต่มันใช้ส่วนลดมะได้แล้วก็ผมมะต่อยชอบจอ15.4ด้วยอะครับก็เลยจะเอาG71Vเชื่อผมครับผมเจอมุขของเฮียแกมาเยอะแล้วครับเชื่อผมเดือนนี้วันที่17เปิดตัววันวางขายประมานพฤศจิกายนนี้ถ้าโชคดีคงได้เจอกันนะครับ

Comment

Originally posted by timemachine View Post
                อิอิ เด่วยังไม่สั่งดีกว่ากัว เหมือน G1sn ออกมาหลายรุ่นเหลือเกินเหอๆ รอดูอีกแป๊บดีกว่า ให้มันออกมาก่อน
                คิดอย่างนี้ ดี นะ

Comment

คิดว่าถ้ารอไปอีกหน่อย รับรอง g50 ใส่ core2 quad + geforce gtx series แน่นอนครับ แต่ถ้ารอไปเรื่อยๆ ก้อคงไม่ได้ใช้สักที เอาเป็นว่าถ้าเงินเราพร้อมเมื่อไหร่ บวกกับของใหม่ออกมาพอดีก็แนะนำให้ซื้อเลยครับ ถือซะว่าซื้อเทคโนโลยีใหม่มาใช้ก่อนชาวบ้านเขา

Comment

ช่ายๆแต่รุ่นนี้ใส่core2 quadมะได้นะครับเพราะจะขาดทุนG71Vเป็นcore2 quad 3.06GHzถ้าเกิดใส่ไปรับรองเจ๊ง

Comment

โครตเสียดายเลยคับถ้าเป็น T9600 นะคุ้มโครต เหอๆนี้ 9400 เองไม่ค่อยต่างกะ 9300 เลย กล้องก็ 1.3 เอง rom ก็ไม่ บูล HDD ก็ไม่ 500 เผลอๆ ไวเรสไม่ n อีกแพงก็แพงกว่า ประเทศอื่นเค้า = =' ซื้อดีไม๊เนี้ยรอดูอีกนิดดีก่า

Comment

Originally posted by timemachine
                        ไม่ทราบว่าถ้าผมอยากได้แบบท่านนี้ต้องทำไงมั้งคับแล้วใช้เวลานานเท่าไหร่ถึงจะได้มาครับ เพราะ เป๊กไทย กากกว่าเยอะเลย แถมรวม vat แล้ว 71k อะคับ แล้วเรื่อง ประกันจะมีปัญหาไรไม๊คับรบกวนด้วย กะจาไปสั่งอยุ่แร้นเหอๆ
                        ผมสั่งจาก Ebay ครับ ร้านExcaliber เป้นแบบแบรนนิว อยุ่ในกล่องไม่เคยเปิด สนใจก้ตามลิ้งนี้ครับ http://cgi.ebay.com/ASUS-G50V-A1-15-...d=p3286.c0.m14

ผมสั่งแบบไว นะครับ 3-5วันถึง แต่ของผมดันไปติดด่านศุลกากรอยุ่3-4วัน ของมาถึงตั้งนานแล้วแต่มาส่งไม่ได้ ต้องจ่ายค่าภาษี ไม่แน่ใจไืืทยโดนกี่เปอ แต่ของผมโดนไป6000-7000พัน แต่ก้ยังok ครับ

เขาส่งของวันศุกร ของมาถึงNZ วันจันทร์ แต่ติดศุลกากร4วัน แล้วของค่อยมาส่ง วันศุกร 3ตุลา ครับ ประมาณสัปดานึง ถ้าจ่ายภาษีเร้วอาจ 3-5จริงๆ

เวลาจ่ายตังผ่าน Paypal เขาให้จ่ายแบบบัตรเครดิต ครับ ของผมใช้ visa card

จ่ายเสร้จก้รอตังโอนถึงแบงเขาครับ สักวันนึงก้ถึงละ พอถึงเขาก้จะส่งของมาทันที

ถ้าของไม่มา เราสามารถเรียกเงินคืนทั้งหมดได้ครับ ในวงเงิน $2000us

Comment

แล้วเรื่องประกันของจะทำไงคับ ถ้ามันเกิดเสียอะ O_O'

Comment

Originally posted by timemachine View Post
                            แล้วเรื่องประกันของจะทำไงคับ ถ้ามันเกิดเสียอะ O_O'
                            ประกัน2ปี รอบโลกครับจะซ่อมที่ไหนก้ตามใจเลยครับ

Comment

asusไทย ชอบตัด spec ซื้อเมืองนอกนำเข้ามาคุ้มกว่าเยอะครับ ตอนนั้นผมสั่งเข้ามาเสียภาษี 1400บาท เอง ผมให้เค้าแพคข้างนอกอีกชั้นแล้ว แปะเป็น notebookบริจาค เครื่องราคา 1600$ นี้แหละครับ ค่าส่ง 120$เอง
                              โดยหลักแล้วasusไทยเค้าจะตัด จอ (ความละเอียด) webcam harddisk Wireless แค่นี้ซื้อในไทยก็ไม่คุ้มแหละ
                              ประกันใช้ได้เหมือนกันนะคับ

Comment

โหดีจังคับ แต่ผมไม่ค่อยเคยซื้อของสั่งจากเน็ตเลย แบบว่ายังไม่มี วีซ่าอ่าคับบ้านอยู่ เชียงราย ถ้าใช้ของพ่อจาได้เป่าคับ >_< อิอิ

Comment

Working...
                                X