Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ NB การ์ดจอ ATI และมี HDMI ซักตัวครับ 35k (+- 4k)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รบกวนหน่อยครับ ACER 5530G ตัวTOP ถ้าเทียบกับ BenQ S42 ตัวไหนจะดีกว่ากันครับ ทั้งเรื่องความคงทน
    ความแรง และก็ ความร้อนต่างๆ พอดีเห็นราคามันพอๆกันอ่ะครับ (กำลังจะหาซื้ออยู่ในราคานี้ครับ)

Comment

และรบกวนถามเรื่องแรม ใน BenQ S42 น่ะครับ สรุปว่า มันเป็น DDR2 หรือ DDR3 กันแน่ครับ
      เห้นกระทูบางอักก็ DDR2 บางอันก็ DDR3 สรุปเป็นแบบไหนแน่อ่ะครับ้็

Comment

5530G ดีกว่า s42 ตรงที่
        - มีวิสต้าแท้ให้ สบายใจหายห่วง
        - ประกัน inter(ดูจากโบรชัวนะ)

ถ้าไม่เล่นเกมโหดระดับ crysis และชอบของแท้ 5530G (รุ่นทอป)ตัวนี้ก็เหมาะเหมือนกันนะครับ

Comment

Originally posted by harubiji View Post
          และรบกวนถามเรื่องแรม ใน BenQ S42 น่ะครับ สรุปว่า มันเป็น DDR2 หรือ DDR3 กันแน่ครับ
          เห้นกระทูบางอักก็ DDR2 บางอันก็ DDR3 สรุปเป็นแบบไหนแน่อ่ะครับ้็
          เค้าให้มาเป็น ddr2 ครับ แต่s42มันสามารถรองรับ ddr3 ได้ แต่ที่ไม่ใส่มาให้เพราะมันราคาแพง(มาก)และหายาก

Comment

Originally posted by harubiji View Post
            รบกวนหน่อยครับ ACER 5530G ตัวTOP ถ้าเทียบกับ BenQ S42 ตัวไหนจะดีกว่ากันครับ ทั้งเรื่องความคงทน
            ความแรง และก็ ความร้อนต่างๆ พอดีเห็นราคามันพอๆกันอ่ะครับ (กำลังจะหาซื้ออยู่ในราคานี้ครับ)
            เห็นเคยดูจาก review เค้าบอกว่า 5530G นี่ใช้ AMD รุ่นใหม่ที่มันร้อนน้อยลงครับ แต่ก็ยังร้อนกว่า intel อยู่ดี
            ส่วน s42 เรื่องความร้อนนี่เห็นมีบางกระทู้บอกว่าร้อนถึง 96c แน่ะครับ (การ์ดจอ) ไม่รุจริงรึเปล่า ที่มา: จากกระทู้ s42 club ครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=284079

Comment

การ์ดจอatiส่วนใหญ่ จะเป็นcpu amd ครับ

Comment

Working...
              X