Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook เอาไว้เล่นเกม เขียนโปรแกรม แนะนำที เล็งไว้BenQ Joybook S41-324

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebook เอาไว้เล่นเกม เขียนโปรแกรม แนะนำที เล็งไว้BenQ Joybook S41-324

Notebook เอาไว้เล่นเกม เขียนโปรแกรม แนะนำที น้องชายเรียนวิดวะ มาขอให้ซื้อโนตบุคให้ เล่นเกมแล้วก็ใช้งานเกี่ยวกะวิดวะ ท่านผู้รู้แนะนำที งบไม่เกิน40kครับ จน ได้ทุกญี่ห้อ

น้องเล่นเกมบ้างครับ เล่นพวกเกมออนไลน์ อันนี้รู้ครับ เอาพอเล่นออนไลน์ได้ก็พอ ถ้าไม่เสียการเรียนก็อยากให้แกได้มีเหมือนเพื่อน จะผ่อนให้แก แกคงรู้ละครับว่าพี่ชายผ่อนให้คงไม่เอาไปเล่นเกมจนติด ชิพ8600นี้จะไหวป่าวครับ เล็งๆไว้เป็น BenQ Joybook S41-324 ราคา 32000กว่าๆ เพิ่มแรมอีกซัก 1g เป็น2g จะไหวป่าวครับ

แนะนำทีครับ

ดัน

Comment

ดันต่อเด๋วตก

Comment

มีคนช่วยไหมเอ๋ย

Comment

เงียบจัง

Comment

สงสัยดูมวย - -

Comment

40000 นี่ ถ้าสมัยก่อน Y510 T7500 เลือกเลย แต่ตอนนี้ ของน่าจะหมดแล้วนะ

ผมว่า เอาพวก Asus ดีมั๊ยคับ

Comment

Originally posted by Tom_kub View Post
                สงสัยดูมวย - -

ท่าจะจิงแพ้ซะงั้น คนไทย

Comment

งบไม่เงิน 40000 แนะนำ Asus F8SN-4p03c งะ การ์ดจอแรงกว่าตั้งเยอะงะ ได้9500GS 512VRAM ด้วย

Comment

งบ สูง ได้ ตัว ดีๆ แน่ ครับ

Comment

BenQ มีตัวใหม่กว่านั้นนะครับ 3xx นี่เก่าแล้วนะ เดี๋ยวนี้มี S41-Mxx กับ Exx ลองหา Spec ดู
                      ถ้าตัวที่มีโปรวันแม่ที่ผ่านมาคือ
                      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=255805
                      ลองดูครับ

อันนี้รุ่น Exx ที่มีคน post ไว้ใน BenQ Club
                      http://www.****************/board/vi...extra=page%3D2
                      ลองดูครับ

Comment

เอาไว้เล่นเกม กับเขียนโปรแกรมใช้ไหมครับ ?
                        benq S41-32 ตัวนี้มันออกมานานแล้วนี้ครับ เดียวนี้เป็นตัว Mxx กับ Exx ครับ
                        จะรับได้ไหมครับ ถ้า keyborad ไม่มีภาษาไทย ?
                        ถ้ารับได้ผมว่าก็คุ้มค่าครับ เพราะบริการดูแลลูกค้าของ benq นั้นดีครับ เพิ่งเอา s41ไปซ่อมมา อิอิ

ถ้าเป็นผมตอนนี้ผมจะเลือก AMD+ATI ครับ
                        เพราะเขียนโปรแกรม amd จะทำได้ดีกว่า intel ตรงชุดคำสั่งนะครับ (ถ้าผิดพลาด ขอ อภัยด้วยครับ คำสั่งพวก MMX(+) 3dnow)
                        แล้วเล่นเกม AMD ก็หมดปัญหา คอขวดด้วยครับ แต่ intel จะเด่นในด้านชุดคำสั่งทางด้าน มันติมีเดียร์ครับ(SSE3,SSE4)

ปัญหาคอขวดคือ ?
                        เช่นถ้าเราบีดอัดไฟล์ winrar 1 ไฟล์ intel จะเร็วกว่า amd
                        แต่ ถ้าเราบีดอัดไฟล์ winrar 5 ไฟล์ในเวลาเดียวกัน amd จะดีกว่า แถมไม่มีอาการกระตุก

ด้านมันติมีเดียร์ ?
                        เช่นแปลงไฟล์ DVD เป็น VCD intel ใช้เวลา 30 นาที
                        แต่ amd จะใช้เวลาที่ 40 นาท เป็นต้น
                        ในที่ระดับสัญญานาฟิกาเท่ากันครับ แต่ราคาไม่เท่าเพราะ amd ถูกกว่าๆๆ 555

ทำพวกโฟโตซ็อป AMD จะเร็วกว่า intel ครับ

ถ้ามีคนบอกมาว่า AMD มันร้อน ?
                        ตอบได้เลย AMD ตัวใหม่ puma เย็นครับ ถ้าแม้จะแพ้ intel ในด้านประสิทธิภาพ แต่ผมว่าคุ้มค่าครับ
                        มันจะมีตัวของ acer รุ่นไรไม่รู้ผมจำไม่ได้ ที่ราคามัน 34k อะครับ ตัวนี้ผมว่าคุ้มค่ามากๆ การ์ดจอสองตัว
                        อิอิ แล้วเอาตั้งที่เหลือไปอัพแรม ผมว่า ก็ Ok เลยครับ

สรุป รักความแรงสุดๆ benq ไปเลยครับ รักความคุ้มค่า+ของใหม่ก็ acer ครับ

ส่วนเรื่องประกัน acer เป็นยังไงผมไม่รู้นะครับ รอท่านอื่นมาตอบดีกว่าครับ ส่วนประกัน benq ผมว่าok เลย

Comment

ความรู้ๆ

Comment

ชม นี้ต้อง งบ 40k ต้องเป็น asus F8n ตัวที่ การ์ดจอ GF9500GS โลด เกินงบนิดหนอ่ย แต่ได้ประกัน 2 ปีนะเออ

การ์ดจอมานแรงก่า S41 เยอะเหมือนกันนะ

Comment

เสริมครับ 9500 แรงครับแต่มันจะมีอาการ ร้อนเย็นอะเปล่าอะ อิอิ <<<< แซวครับ

งานวิดวะ ก็คงเป็น autocad , solidwork , mathlab
                              หรือจะเป็น VS.net + SQL&olace แบบผมดี 5555

Comment

Working...
                              X