Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องการ์ดจอของ BenQ ที่มีปัญหามีรุ่นไหนบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอ่อของผมใช้ S41 310 8600GS มาตั้งนานไม่ยักกะมีปัญหาอะไรเลย ใช้มาตั้งแต่ตอนมันออกมาใหม่ๆ ใช้โหดด้วย

Comment

Originally posted by Soul_Master View Post
      ถ้าเป็นแบบที่ Benq อ้างจริง(ซึ่งผมว่าเค้าคงไม่โกหกหรอก) แสดงว่า chip nVIDIA ที่ BenQ ซื้อมาในล็อตนั้นมันซื้อครับ ส่วนของที่ซื้อทีหลังไม่เสียนะ
      แสดงว่าล็อตหลังๆที่ nvidia ผลิตออกมามันไม่เสียแล้วใช่มั้ยครับ อย่างงี้ก็แสดงว่ารุ่นหลังๆของทุกๆยี่ห้อ (ไม่ใช่แค่ benq) และทุกๆรุ่นจะไม่มีปัญหาเรื่อง heat cycle แล้วใช่ไหมครับ

แต่ผมไม่เห็นได้ข่าวยืนยันอะไรจากทาง nvidia เลยนะว่าเค้าแก้ปัญหาได้แล้วน่ะ .. ก็ยังเห็นมีปัญหาอยู่ดี ใครรู้ข่าวรบกวนช่วยให้ความกระจ่างทีครับ
      Last edited by stroumphs; 19 Aug 2008, 15:31:41.

Comment

Originally posted by matipoom View Post
        ผม หมด ประกัน แล้ว เกิดอาการจอลายเลยครับ แล้วผมก้อ ส่งไปซ่อม ร้านก้อส่งไปที่ 0 เดือนนึง พอซ่อมเสร็จเล่นได้ ประมาณ อาทิดเดียว เป็นอีกแล้วครับ เซ็ง
        ตอนนี้มีปัญหากาดจอซ่อมฟรี และต่อประกันให้อีก1ปี ไม่ว่าจะหมดประกันไม่หมดประกัน

Comment

ผมว่า รุ่น m ml ไรพวกนี้มันก็อาจจะมีปัญหาก็ได้นะ แต่ว่ามันยังไม่ถึงปี แน่นอน ยังไม่มีเคสมาให้เห็น

แต่ถ้ารับรองจริงๆ แล้วหล่ะก้อ เกิดเสียขึ้นมาหล่ะ แสดงว่าไม่ได้เกิดปัญหาจาก GPU ที่มีปัญหาหรอ

ผมก็คนหนึ่งที่ใช้ S41 น่าจะทำอะไรให้มันแน่นอนไปเลย เห้อ กรรมของผู้บริโภค เมื่อจ่ายตังก็กลายเป็นลูกไก่ทันที

แต่ถ้ามองอีกแง่ ชม นี้ ราคาไม่เกิน 40k เอามาเล่นเกมเทพ ๆ ได้ จะไปมองหาใครนอกจาก S41

Comment

ผมมีขอเสนอแนะข้อนึงสำหรับคนที่จะซื้อครับ เพราะเห็นเป็นคำถามซ่ำไปซ่ำมา
            เช่น มันจะเป็นไหม แล้วก็จะมีคนบอก เป็นหมดทุกตัว โดนหลอกอะป่าว ประมาณนี้

เสียเค้าก็เครมให้ครับ
            ถ้ากังวล เราจะซื้อ แบรนไหนไม่ได้เลยครับ เพราะมัวแต่กลัวว่าเป็นทุกตัว
            ถ้าเป็นทุกตัว มันก็ต้องเป็นทุกยี่ห้อ สรุปซื้อไม่ได้สักยี้ห้อ 9300 9500 ก็ต้องโดนเพราะ chip line เดียวกันครับ
            เอาเป็นว่าตอนนี้มั่นใจเฉพาะแบรนที่มาตารการรองรับครับ เสีย ซ่อม(ส่วนใหญ่เค้าเปลี่ยน) ฟรี
            ถ้ากังวลว่าเค้าโกหกเอาของเสียมาอีก มันก็จะวนอยู่ในอ่างไม่จบ ครับ ไม่ได้ซื้อซะที
            การแก้ปัญหาที่ดีที่สุดคือซื้อ Intel ไม่ก็ ATI ไปเลยครับง่ายดี ไม่ก็ซื้อ PC ครับ

ตอนนี้อาจจะจริงที่มี เบ็นคิวรับผิดชอบต่อประกัน ในไทย แต่ส่วนใหญ่แบรนอื่น ผมว่าเค้าคงไม่สนใจอ่ะนะ เพราะข้างนอกคนไม่รู้มีเยอะแยะ คนใช้เว็บมีไม่เยอะหรอกครับ ถ้าวัดจากผู้ซื้อทั้งหมดอ่ะ คนไม่รู้เรื่องเยอะ
            แต่เบ็นคิวต้องเป็นคนที่รู็เรื่องถึงจะซื้อ แบรนไม่ดังเท่าพวกแบรนใหญ่ เค้าเลยช่วยมั้ง
            ผมว่าถ้าเบ็นคิวดังเท่า HP เค้าก็คงทำเฉยๆละ เพราะไม่งั้นจะกระทบคนที่ไม่รู้เรื่องทำให้เสียยอดไปเลยก็ได้
            Last edited by Razet; 19 Aug 2008, 17:39:42.

Comment

ถ้าโน๊คบุคผมแบรนใดแบรน1เสีย ผมคงไปโวยเป้นที่เรียบร้อยแล้วละครับ แต่มันยังไม่เคยเสียนี้สิแถมมีแต่asus เลยไม่รุ้จะโวยไงดีได้แต่ บอกเขางุ้นงี้ๆ แล้วเขาคงยังทำไรไม่ได้มาก

Comment

บางคนในนี้แอนตี้เบนคิวเหลือเกิน เห็นแทบทุกกระทู้
                ทั้งๆทีออกมาแสดงความรับผิดชอบก่อนยี่ห้ออื่น

Comment

เอา s41 ไปเครมมาละครับ เขาให้เครมฟรี ทั้งๆที่หมดประกัน
                  ทาง benq บอกว่าต่อประกันเพิ่ม 1 ปีถ้าเป็นอาการบอร์ดเสียครับ

Comment

great

Comment

Working...
                    X