Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ sound Ext กับ note book

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ sound Ext กับ note book

กะว่าใช้ Creative SB Audigy 2 NX กับ A8J*ไม่รู้จะ work หรือป่าวคับ

อย่าลืมว่า A8J เป็น Express Slot นะครับ ขืนไปเอา Audigy 2NX ที่เป็น PCMCIA มาใส่ จะเสียเงินไปเปล่าๆ

Comment

คืออยากได้ noot book ไปใช้กับลำโพงที่เป็น 5.1 นะคับ เห็น Sound external มันเป็น USB
      คิดว่านำมาเสียบได้ หรือมีวิธีอื่นแนะนำใหมคับ อยากได้ noot book 5.1 ..ขอบคุณคับ

Comment

แหะๆ เราเองก็ปล่อยไก่ตัวเบ้อเริ่ม ก็ถ้าเป็น USB ก็ใช้ได้ครับ

Comment

sound กับ note book

จะเอามาใช้กับ notebook รุ่นใหนคุ้มกว่าคับ NX(USB) อยู่ประมาณ 4,9xx ส่วน ZS อยู่ประมาน
          6,7xx ท่านใหนพอมี่ความรู้ทางด้านนี้ขอคำชี้แนะหน่อยคับ
          Last edited by saranya; 16 Jan 2007, 08:48:28.

Comment

ตัวซ้ายน่าเล่นกว่า

Comment

ลืมไปครับว่า A8jp ไม่มี PCMCIA งั้น Audigy ZS คงใช้ไม่ได้
              แล้ว A8jp มีแต่ Express Card slot แล้วมันทำอะไรได้บ้างครับ
              เห็น PCMCIA มีทั้งรองรับ SoundCard ,TV tuner,...
              แล้วถ้า A8jp ไม่มี ก็ลด option ลงสิ แล้วมันจะรองรับอุปกรณ์ในอนาคต
              ทีใช้ PCMCIA หรอ พอดีกำลังดู note book ASUS รุ่นนี้อยู่กะว่าจะซื้อสิ้นเดือน.

Comment

Working...
              X