Announcement

Collapse
No announcement yet.

review Acer Aspire 5930G ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by candy View Post
    acer มีประกันสูญหายให้ฟรี คือถ้าของเราหายเขาจะเปลี่ยนให้ใหม่ใช่ไหมครับ
    ตามนั้นครับ คลอบคลุม 13 เดือน (เสียค่าใช้จ่าย 10% ของราคาเคลมด้วยนะครับ หรือขั้นต่ำ 1000 บาท) แต่ไม่ได้มีให้ทุกรุ่นนะ แบบฟอร์มมันจะติดมากับกล่องตอนซื้อนะครับ
    ผมซื้อ 4920G กับ 4920ไม่G มา ตัว 4920 ไม่มีแบบฟอร์มมาให้ครับแต่ 4920G มาแปะมาข้างกล่อง

Comment

ราคาที่ผมได้มานะครับ 46500 vat include + ประกันเพิ่มอีก 2 ปี 1990 บาท + แรม 1590 ราคาทั้งหมดคือ 50080 ครับ

ซื้อร้านไหนไม่คิด ภาษี ช่วยบอกด้วยครับ

Comment

ยิ่งเข้ามาดู ยิ่งอยากได้

Comment

Originally posted by KNoT View Post
          ราคาที่ผมได้มานะครับ 46500 vat include + ประกันเพิ่มอีก 2 ปี 1990 บาท + แรม 1590 ราคาทั้งหมดคือ 50080 ครับ

ซื้อร้านไหนไม่คิด ภาษี ช่วยบอกด้วยครับ
          ราคานี้น่าจะสุดแล้วครับ ผมลองเดินดูหลายร้านเหมือนกัน ไม่ได้ต่ำกว่านี้แล้วครับ บางร้านราคาประกันอาจจะแพงกว่า หรือไม่ก็ของแถมน้อยกว่าอะไรอย่างนี้นะครับ ร้านที่ผมซื้อคือ acer by global solution อยู่ที่ชั้น 4 ทางซ้ายของทางขึ้นนะครับ

ส่วนร้าน csc ที่หลายๆคนแนะนำ ราคาแพงกว่าประมาณ 1000 บาท เนื่องจาก vat ครับ แล้วพอผมไปต่อราคาไม่เอา vat ได้ไหม เค้ากลับชักสีหน้าใส่ พร้อมทั้งพูดไม่ค่อยดีด้วยครับ ประมาณว่า ก็ไปซื้อร้านอื่นสิ อะไรประมาณนี้ครับ ผม fail กับร้านนี้ไปเลยครับ เห็นทุกคนแนะนำ แต่เจอกับตัวแบบนี้ เซ็งครับ

Comment

ได้ของใหม่ มาให้ยลกันอีกแล้ว

ดีๆ เอามาลงกันเยอะๆครับ ..ผมอยากดู ^^

Comment

เทพที่สุดเท่าที่เคยเห็นครับ จี๊ด เจ็บตับ จริง ๆ
              สวย ถูก แรง จะมีอะไรดีไปกว่า 5930G ฮ่า ๆๆ
              ของนอกอย่าไปสนใจเลยครับ ผมยังไม่มีบุญได้เห็นเลย

Comment

เพิ่งเหลือบไปเห็นราคา
                ..โธ่..นึกว่าแพง ขี้ๆหว่ะ

เอื้อก.. (เสียงกลืนน้ำลายอึกใหญ่)

...แต่เอาไว้ปีหน้า ค่อยคิดซื้อดีฟ่า - -"
                ช่วงนี้เอาเงินใส่แบงค์ ก้อรวยเละไม่รู้เรื่องแร้ว
                กินดอกเล่นๆได้ตั้ง 5-600 บาทแน่ะ

..แจ่มเป็ดจิงๆ ฮ่วย

Comment

ชอบสีดำๆแบบนี้จัง สวยงามมากครับ

Comment

เครื่องที่หมายปองมีคนมารีวิวแล้ว หุหุ

Comment

Originally posted by PrIcoN View Post
                      เครื่องที่หมายปองมีคนมารีวิวแล้ว หุหุ
                      หมาย เป็น คนที่อยากได้

Comment

ว่าแต่ใครลองลง xp แล้วบ้างอ่า

เอา ไดรเวอร์มาปล่อยที

Comment

สวยดีครับ

Comment

ผมก็อยากลง xp ครับ แต่ช่างที่ร้านเค้าบอกมันไม่ support chip ตัวนี้อ่ะ งงเลย

Comment

Originally posted by MaShiMaRo21 View Post
                              ผมก็อยากลง xp ครับ แต่ช่างที่ร้านเค้าบอกมันไม่ support chip ตัวนี้อ่ะ งงเลย
                              มันเหมือนจะจริงอย่างที่ช่างเค้าว่าแหละคับ

ผมลงหาไดรเวอร์ได้ครบทุกตัวละ พอลงรู้สึกว่าลื่นสู้วิสต้าไม่ได้เลยคับ

เล่นเกมลื่นสู้วิสต้าไม่ได้คับ

Comment

สีดำดูดีเนอะ ว่าไม๊ท่านผู้ชม

Comment

Working...
                                X