Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการเซ็ทค่า spd ram พร้อมรูปครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เบริ์นแรมต้องทำยังไงครับ

Comment

• Originally posted by Goliathus View Post
      เบริ์นแรมต้องทำยังไงครับ
      ผมใช้โปรแกรม sissolf sandra เบิร์นในวินโดส์ครับ
      ส่วนในdos ผมใช้ memtestครับ www.memtest.org

และมีหลายโปรแกรมกว่านี้ครับ แต่ผมใช้แค่นี้

Comment

• ช่วยหา Profile มาเพิ่มครับ

Transcend Premium DDR2 800 2G
        Chip elpida-8e-e ครับ

เดิมๆ มันก็แรงพอควรแล้วนะครับ

CL ที่ 667 เป็น 4-4-4-11
        Attached Files

Comment

• Originally posted by mazzazo View Post
          ช่วยหา Profile มาเพิ่มครับ

Transcend Premium DDR2 800 2G
          Chip elpida-8e-e ครับ

เดิมๆ มันก็แรงพอควรแล้วนะครับ

CL ที่ 667 เป็น 4-4-4-11
          ขอบคุณครับ เท่านี้ก็มีโปรไฟล์แรมหรูครบแล้วครับ

ส่วน4 4 4 11 ที่ว่ามันรันที่บัส533 นะครับ

Comment

• Originally posted by ohm123 View Post
            ขอบคุณครับ เท่านี้ก็มีโปรไฟล์แรมหรูครบแล้วครับ

ส่วน4 4 4 11 ที่ว่ามันรันที่บัส533 นะครับ
            ฮ่าๆๆ ผมดูผิดไป อายจัง

ผมกดลงไปแล้วมันไม่ค่อย Stable นะครับ
            ขอ Profile เทพ ของท่าน ohm หน่อยซิครับ
            จะมาดูเป็นแนวทางอ่ะครับ

ความจริงที่ร้านแรมบอกว่ามี chip เทพกว่านี้อีก แต่ที่ร้านไม่มีของ NB
            ชื่อสคูโดอะไรนี่แหละ ผมจำไม่ค่อยได้

Comment

• เอา profile ผมไหม อิอิ

Comment

• มี 8GB ของ G-Skill 667 ด้วยครับ แต่ ตอนนี้ปรับเป็น 800 ละ ลื่นๆๆๆ

Comment

• Originally posted by data_db2 View Post
                  มี 8GB ของ G-Skill 667 ด้วยครับ แต่ ตอนนี้ปรับเป็น 800 ละ ลื่นๆๆๆ
                  เอาสิคร๊า.....บ พรีส^^

Comment

• Originally posted by mazzazo View Post
                    ฮ่าๆๆ ผมดูผิดไป อายจัง

ผมกดลงไปแล้วมันไม่ค่อย Stable นะครับ
                    ขอ Profile เทพ ของท่าน ohm หน่อยซิครับ
                    จะมาดูเป็นแนวทางอ่ะครับ

ความจริงที่ร้านแรมบอกว่ามี chip เทพกว่านี้อีก แต่ที่ร้านไม่มีของ NB
                    ชื่อสคูโดอะไรนี่แหละ ผมจำไม่ค่อยได้
                    เรียบร้อยครับ!
                    ความจริงชิปแรมnb ddr2 sodimm ที่เทพๆมีหลายยี่ห้อครับของยี่ห้อแรมก็พวก เกล จีสกิล ครับ ถ้าเป็นชิปนอกจากelpidaแล้วก็มีของ micron d9(รหัสแรง) แต่ไม่ค่อยมีมาขายแล้วครับ เคยถามร้านเมมโมรี่ทูเดย์ แรมทรานเซนต์ เขามีd9 มาบางล็อตแต่นานแล้ว เป็นตัวพรีเมี่ยมอ่ะครับ ราคาแสนโอเว่อร์

ตัวนี้เดิมๆแรงน้อยกว่า pqi800 นิดนึงครับ อิอิ^^"
                    Last edited by ohm123; 5 Sep 2009, 17:04:56.

Comment

• Originally posted by data_db2 View Post
                      เอา profile ผมไหม อิอิ
                      แหมของท่านเล่นปรับซะแรง เล่นของแต่ละอย่างแรงๆ ทั้งนั้น
                      กลัวเครื่องผมจะรับไม่ไหวนะซิ

แต่ได้ก็ดีครับ เอาไว้บูชา ซักวันจะได้มีเครื่องเทพๆ กับเค้าบ้าง

Comment

• ท่านเทพ ทั้งหลายครับ
                        ของผมตอนนี้ใช้ของ apacer chipของ hynix 2G@667 x 2 อยู่ SPD 5 5 5 15
                        อยากปรับเป็น 800 เอา SPD เท่าไรดี

ถ้าปรับได้จะได้ไม่ต้องไปซื้อ bus 800 มาใช้

Comment

• Originally posted by ohm123 View Post
                          เรียบร้อยครับ!
                          ความจริงชิปแรมnb ddr2 sodimm ที่เทพๆมีหลายยี่ห้อครับของยี่ห้อแรมก็พวก เกล จีสกิล ครับ ถ้าเป็นชิปนอกจากelpidaแล้วก็มีของ micron d9(รหัสแรง) แต่ไม่ค่อยมีมาขายแล้วครับ เคยถามร้านเมมโมรี่ทูเดย์ แรมทรานเซนต์ เขามีd9 มาบางล็อตแต่นานแล้ว เป็นตัวพรีเมี่ยมอ่ะครับ ราคาแสนโอเว่อร์

ตัวนี้เดิมๆแรงน้อยกว่า pqi800 นิดนึงครับ อิอิ^^"
                          อยู่ที่คุณเอกแล้ว 1 คู่ D9 อ่ะ เห็นแวบๆ อิอิ

Comment

• ผมทำตามที่โพสไว้หน้าเเรกเเล้ว ทำไม cl 4 4 5 12 ละคับ แทนที่จะเป็น 4 4 4 4 12
                            ใครช่วยเอาไปโมให้เป็น 4 4 4 12 ทีคับ
                            Attached Files

Comment

Working...
                            X