Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำร้านซ่อมโน้ตบุ๊คที่เซียร์ที่ไว้ใจได้ หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำร้านซ่อมโน้ตบุ๊คที่เซียร์ที่ไว้ใจได้ หน่อยครับ

คือผมใช้ hp dv2214tx อาการตามกระแสนิยมคือ การ์ดจอเสีย เปิดเครื่องแล้วมีเสียง บี๊ป ยาว1 สั้น2
    มีร้านไหนที่ไว้ใจได้บ้างครบ ไปเดินดูตามร้านที่มีกองโน้ตบุคก็ดูน่ากลัวเหลือเกินครับ
    แนะนำหน่อยนะครับ หรือที่อื่นก็ได้ครับ ไปศูนย์มันแพงง่ะ ขอบคุณร่วงหน้าครับ

เข้าศูนย์ดีกว่าครับ แพง แต่ไว้ใจได้ว่าซ่อมได้ 100% ครับ

Comment

Originally posted by kessopha View Post
      เข้าศูนย์ดีกว่าครับ แพง แต่ไว้ใจได้ว่าซ่อมได้ 100% ครับ
      ระวังเจอค่าซ่อม5หมื่นแบบกะทู้โหวตhpในพันทิพนะคับ

Comment

เลี่ยงร้าน Mainboard Service เป็นพอครับ
        โน้ทบุ้ค dell ผม กองไว้ 6 เดือน ไม่เสร็จ แถมทำอะไหล่หาย โดนสลับของอีก

Comment

Originally posted by send2bear View Post
          เลี่ยงร้าน Mainboard Service เป็นพอครับ
          โน้ทบุ้ค dell ผม กองไว้ 6 เดือน ไม่เสร็จ แถมทำอะไหล่หาย โดนสลับของอีก
          ว่าจะไปใช้บริการอยู่เลย แล้วจะมีร้านไหนไว้ใจได้บ้างนี่ครับ

http://www.shoppingpc.net <-------- ร้านนี้พอไว้ใจได้มะครับ
          Last edited by makotom; 5 Aug 2008, 20:19:05.

Comment

ดันไๆๆ

Comment

ดันไปๆๆ

Comment

ผมเคยเอาไปเช็ค กับ ร้านรับซ่อมโน๊ตบุ๊ค ร้านนึงใน เซียร์ชั้นบนๆ ด้านหลังๆ ครับ
                ว่า ทำไม ไฟมันเ้ข้าโน๊ตบุ๊คแล้ว ไฟแสดงมันกระพริบๆ แล้วเปิดไม่ได้
                ซึ่งเจ้าของร้าน เค้ากำลัง คุยกับลูกค้าคู่หนึ่งอยู่ ที่กำลังเอา NB มาให้ซ่อมเหมือนกัน จึงให้ ช่างในร้านมาดูแทน
                ช่างคนนั้น จัดการ เช็คให้ โดยเอา adapter ของผมมาเสียบดู แล้วเค้าก็ขยับๆ แล้วเค้าก็เริ่มขยับสายที่เสียบจาก adapter เข้า NB ผม แรงขึ้น แรง มากๆ เหมือนหวังเพื่อให้หัก จนผมต้องบอกว่า พอ เค้าก็ยังไม่หยุด ต้องบอกอีกหลายครั้ง เมื่อได้สอบถามเค้าบอกว่า อาการนี้เกิดจาก ตัวเสียบสายมันหัก -_-' ค่าซ่อม 1500

แต่ในใจผมรู้สึกว่า ไอ้อาการนี้ เกิดจากที่มันทำหักมากกว่า นี่ขนาด ผมก็ยืนอยู่ด้วย มันยังกล้าทำ ถ้าผมทิ้งเครื่องไว้ ผมไม่ต้องซ่อมเป็นหมื่นหรอเนี่ย

สุดท้าย ก็เลยไปลอง ร้านขาย adapter เอาอันใหม่มาลองเสียบดู ก็ หาย ครับ เกือบเสียโง่ไปแล้ว

ยังไงซะ เข้าศูนย์ ก็ปลอดภัยกว่าร้านพวกนี้จริงๆ

Comment

ร้าน shoppingpc บริการแย่ ทำเมนบอร์ดข้างในไหม้และทำกล้องเวปแคมพัง แถมยังทำเครื่องโน๊ตบุ๊คเป็นรอยแผลเป็นอีก ทำของชำรุดก็ไม่แจ้งให้ลูกค้าทราบ อย่าไปใช้บริการนะ สาขานี้อยู่ในหมู่บ้านข้างปั๊มเชลแถวๆถนนลาดพร้าว เลยซอย 71ไปหน่อยนึง

Comment

ร้าน comcity ครับ ไว้ใจได้ เซียร์รังสิตชั้น 2 ห้อง sc199 ติดธนาคารกสิกรไทย
                    http://www.comcity9.com

Comment

ร้าน b.i.e. ที่เซียร์รังสิต ชั้น 4บริการห่วยมาก ใครจะไปซ่อมผ่านร้านนี้ไปได้เลยนะครับ

Comment

Originally posted by send2bear View Post
                        อย่าไปร้านนี้เป็นอันขาด พนักงานแม้งซ๋อมมั่ว ซ๋อมได้เก็บตั้งค์ ซ่อมพังแม้งคืนเครื่องแบบไม่รับผิดชอบ
                        เจ้าของแม้งกวนตีนด้วย

Comment

Originally posted by Q_Q View Post
                          อย่าไปร้านนี้เป็นอันขาด พนักงานแม้งซ๋อมมั่ว ซ๋อมได้เก็บตั้งค์ ซ่อมพังแม้งคืนเครื่องแบบไม่รับผิดชอบ
                          เจ้าของแม้งกวนตีนด้วย
                          ดันที โดนเหมือนกัน แต่เสียดายยุ่งๆๆพึ่งมาบูสเมนบอร์ด ว่าแล้วไม่คิดตังค์
                          เห็นบอกซ่อมไม่ได้พอลองเปิด บูสไม่ติดเลย แต่เค้าก็แจ้งตอนแรกแล้วว่า ถ้าซ่อมเสี่ยงพัง
                          ก็ตกลง สุดท้ายพังจริง เสียว่าผมดันไม่รีบตรวจตอนของส่งกลับ เห็นแจ้งแค่ว่าซ่อมไม่ได้
                          แต่ดันไม่บอกว่า สุดท้ายบอร์ดดับบูสไม่ติดอีกเลยพัดลมยังไม่กระดิก

ได้แต่ทำใจ

Comment

Working...
                          X