Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม Aser Aspire4920 ถึงปรับ video memory ใน BIOS ไม่ได้คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม Aser Aspire4920 ถึงปรับ video memory ใน BIOS ไม่ได้คับ

ผมใช้ Aspire4920
    Intel Core 2 Duo 1.8 GHz,800 MHz FSB, 2MB L2 cache
    Mobile Intel Graphics Media Accelertor X3100
    RaM 2GB DDR2
    รายละเอียดคร่าวๆ คับ

ผมลงโปรแกรม Flight simulator X เรียบร้อยแล้ว แต่เล่นไม่ได้ มันบอกว่า vedio memory น้อย ผมก็เลยไปดูปกของโปรแกรมนี้มันบอกว่า ต้องการ vedio memory 128 MB
    ผมก็เลยไปดูใน BIOS มันเป็น 8MB อยากจะปรับให้เป้น 128 MB แต่มันล๊อกไว้ แล้วไม่มี VGA แชร์ เมมโมรี่ ที่ให้ปรับเป็น เอนนาเบิล ด้วย ก็เลยขอผู้รู้แนะนำหน่อยคับ

หรือว่าต้องหาการ์ดจอมาเพิ่ม

ขอบคุณคับ

มันแชร์ได้แค่นั้นแหละครับ สำหรับ การ์ดจอ Intel

Comment

Originally posted by nests View Post
      มันแชร์ได้แค่นั้นแหละครับ สำหรับ การ์ดจอ Intel
      แล้วผมต้อง ใส่การ์ดจอนอกรึป่าวครับ

Comment

Working...
      X