Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dell XPS M1530 กับ asus F8SN-4S031C ซื้อตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dell XPS M1530 กับ asus F8SN-4S031C ซื้อตัวไหนดีครับ

มี2รุ่นนะครับคือ Dell XPS M1530 กับ asus F8SN-4S031C
    จะซื้อตัวไหนดีครับ แล้วถ้าเพิ่มแรมasusหรือdellอะไรจะดีกว่ากันครับ?
    (ซื้อมาเล่นเกมกับทำกราฟฟิกครับ)

XPS m1530 = 15.4 นิ้วหนัก , ที่วางมือด้านซ้ายร้อนเร็วมาก , ปุุ่มปรับลดเสียงและอื่นๆ ตอบสนองช้า , เดลล์ไทยไม่ชอบขายให้ยูส-เซ่อร์(กลัวรวย) , ไฟรั่วอีก >> http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=248876

ASUS เต๊อะ....

Comment

นายแมน

Originally posted by sabanes View Post
      XPS m1530 = 15.4 นิ้วหนัก , ที่วางมือด้านซ้ายร้อนเร็วมาก , ปุุ่มปรับลดเสียงและอื่นๆ ตอบสนองช้า , เดลล์ไทยไม่ชอบขายให้ยูส-เซ่อร์(กลัวรวย) , ไฟรั่วอีก >> http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=248876

ASUS เต๊อะ....
      ง่ะ เป็นงั้นไป น่ากลัวจัง แล้วCPUช้ากว่าasusรึปล่าวครับเนี๊ยะ? dellผมว่ามันสวยอ่ะ ที่ใส่แผ่นdvd-rom ก็จ๊าบ... ฮือ ฮือ...

ว่าแต่ราคาตอนนี้เท่าไหร่แล้วอ่ะครับ dellอ่ะครับ?

Comment

Dell XPS M1530 ดี กว่าครับ F8SN-4S031C แยอะแล้วอิอิอิ

Comment

F8sn

Comment

F8sn ครับ
            ใช้อยู่

Comment

XPS M1530 ไม่น่าหาซื้อในไทยได้นะคับ
              ในไทยจะเป็น XPS M1330

M1530 ดูดีกว่ามากแต่ไม่มีขาย (เรื่องไฟรั่วน้อยมาก ถ้าเป็นแจ้งเปลี่ยนเครื่องได้คับ)

Comment

classiclove

ขอบคุณมากครับ ^_^

Comment

หิ้ว xps มา เลยครับ,,,

Comment

ผมใช้dell แต่ไม่ใช้xpsครับ แต่เป็นvostro

คือxpsเป็นโมเดลที่แพงกว่าตัวvostroนะครับ
                    ผมว่ามันน่าจะดีกว่านะครับ
                    vostro ผมเปิดทิ้งไว้ทั้งวันทั้งไม่มีร้อนให้เห็นเลยนะครับ
                    แล้วปุ่มปรับเสียงก็ไม่ช้าครับ

รอท่านที่ใช้xpsมาอีกทีครับ

แต่แอบเชียรเดลล์ครับ ทน+ประกันดีมากๆครับ

Comment

มันแพงตรงเบา+สวยกว่ามั้ง
                      เสปกเท่ากัน แพงกว่ากันเป็นหมื่น (เทียบกับ vostro นะ)

แต่หน้าตามันนี่ จอร์จ สวยบาดใจจริงๆ *-*

Comment

สน XPS m17xx เครื่องเทพเปล่า ผมเห็นมีขายที่ zeer นะ
                        VGA SLI คราวก่อนบอกท่าน turionx2 ผิดชั้น ขออภัยด้้วยอิอิ
                        เครื่องนอกไม่มีประกัน
                        ราคา 4xxxx จำไม่ได้

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
                          สน XPS m17xx เครื่องเทพเปล่า ผมเห็นมีขายที่ zeer นะ
                          VGA SLI คราวก่อนบอกท่าน turionx2 ผิดชั้น ขออภัยด้้วยอิอิ
                          เครื่องนอกไม่มีประกัน
                          ราคา 4xxxx จำไม่ได้
                          XPS ในตำนาน

Comment

ต้องหาเวลาไปดูให้ได้ ^^ 4xxxx SLI นี้ดับ G50 G70 สนิทเลยมั้งนั้น

Comment

ใชตัวเดียวกับ XPS เทพของ น้องคนนั้นรึป่าวครับ ที่ขายที่เซีย

Comment

Working...
                              X