Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review WWAN Card ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Review WWAN Card ครับ

WWAN Card พึ่งไปสอยมาจากร้านพี่น้อง (พี่เค้าชื่อเล่นว่าน้อง)
    ตรงพันทิพ ประตูน้ำ ชั้นลอย หน้า synex
    ใครสนใจลองไปดู ราคาไม่แพง

WWAN Card : ใช้กับ Notebook รุ่นใหม่ ที่ทะลึ่งมี slot ใส่ sim card ให้เรา
    ของ DELL จะอยู่ใต้ Batt ตระกูล VOSTRO , LATITUDE และ XPS มีหมด
    ยี่ห้ออื่นไม่รู้เหมือนกัน นะ

การทำงาน ก้อเหมือน AIR Card นั่นหละครับ แล้วแต่คนชอบ ว่าจะใช้ AIR-Card หรือ ตัวนี้ แต่ในเมื่อมันมีละก็ซื้อมาใส่ดีกว่า ราคาก็ไม่หนีกัน ถูกกว่า Air Card บางยี่ห้อ

ที่เหลือ ปูเสื่อ ก่อน ท่าน
    ดูภาพแรกกันก่อน
    ตอนนี้ กำลังงม อยู่ครับ ใช้ยังไงฟะ

ภาพสอง สัญญาณ EDGE มาแล้ว TRUE MOVE ก็ได้ EDGE รึนี่

ภาพสาม ลองส่ง SMS ดู ได้ มะมีปัญหา

ภาพสี่ ใส่ได้กับทุกซิม และ support 3G อะไรไม่รู้
    Last edited by data_db2; 25 Dec 2008, 12:50:13.

การใช้งานส่ง SMS เยี่ยมครับ ไวดี
    ดึงรายการจาก Address Book ได้ ส่งแบบ Group ได้
    ผมว่าเอาไว้โหวต พวก AF หรือ ชิงรางวัลนี่เหมาะเลย
    หรือส่งไปรายการ แบไต๋ ท่าจะเร็วดี เคยพิมส่งจาก nokia 6681 กว่าจะพิมพ์ครบหมด รายการจบ

เดี๋ยวโพสวิธีใส่ให้ทีหลังครับ
    Last edited by data_db2; 25 Dec 2008, 12:50:13.

Comment

ใส่ก็ง่ายๆ ครับ ใช้สายสัญาณ แบบเดียวกับ Wireless เลย
      Bios detected เจอ เรียบร้อย สบาย

ขอบคุณ ร้านพี่น้อง ที่หาของแปลกๆ มาขาย

Comment

อยากดูครับรอๆๆ

Comment

อดตามเคย จะอะไรที่ใส่ได้กะเขามั่งไหมว้า

ท่านเอกหาวิธีแกะเครื่องผมได้ยังอิอิ

Comment

ปูสาด รอแลกันถิ

Comment

Originally posted by saksith View Post
              อดตามเคย จะอะไรที่ใส่ได้กะเขามั่งไหมว้า

ท่านเอกหาวิธีแกะเครื่องผมได้ยังอิอิ
              เอาน้ำใส่เลยครับ เดียวก็ได้ใส่แบบเครื่องอื่นๆแน่นอน

Comment

มีรูป card ให้ดูไหมครับ

Comment

Originally posted by คิม View Post
                  มีรูป card ให้ดูไหมครับ
                  มีครับ รอแป๊บ เด้อ เครื่องนี้ ไม่มีช่อง Memory stick ครับ 555 D630 มีหมดยกเว้น Card reader

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                    เอาน้ำใส่เลยครับ เดียวก็ได้ใส่แบบเครื่องอื่นๆแน่นอน
                    จ๊ากกกไม่ใช่กระติกน้ำนะเสี่ย

Comment

s41 ใส่ได้ไหม 555

อดแหง

Comment

ตกลง S41 ใส่ Turbo mem แล้ว Driverสมบูรณ์ยังครับท่าน

Comment

มาต่อเร็วๆนะ

Comment

อันเท่าไรครับผม จะเอามาใส่ xps หน่อย อิอิ

เชียงใหม่ เล่น 3G สบาย ๆ

Comment

Originally posted by absolute_kim View Post
                              ตกลง S41 ใส่ Turbo mem แล้ว Driverสมบูรณ์ยังครับท่าน
                              ยังไม่มีเวลาลองเรย สอบอยู่ครับ

ไม่น่าได้อ่ะ

Comment

Working...
                              X