Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอ่อ เวลาซื้อโน้ตบุคจากเซลลอยเนี่ย ต้องตรวจอะไรบ้างฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอ่อ เวลาซื้อโน้ตบุคจากเซลลอยเนี่ย ต้องตรวจอะไรบ้างฮะ

จะต้องตรวจอะไรบ้างฤ
    ถ้าเป็นโน้ตบุคdell

service tag สำคัญสุด?

อย่างแรกเลยก็ตัวเครื่องไงครับ ตรวจดูทุกส่วนเลยว่ามีบกพร่องตรงไหนบ้าง อุปกรณ์ต่างๆด้วย
    แล้วก็ในเครื่องDead pixel คับ

Comment

แล้วกรณีที่เครื่องไม่ได้ลง OS วินโดวส์ไว้
      เราจะตรวจว่า ชิฟซีพียู(T8100) แรม การ์ดจอ เป้นไปตามทื่สั่งไหม

ไหนจะประกันสามปี ทั้งออนไซส์เซอรวิส กับ คอมพลีทคอวเเวอร์ด้วย จะตรวจยังไงว่าประกันแบบนี้จริงอะ
      ตรวจยังไงเนี่ย=='

Comment

ของ dell หรอครับ

อันแรก ตรวจ service tag อ่ะถูกต้องแล้ว เพื่อดูว่า อุปกรณ์มาตรฐาน มีอะไร ประกันหมดเมื่อไหร่
        สามารถเช็คได้ที่

http://supportapj.dell.com/support/t...=th&l=en&s=gen

หรือ www.dell.co.th

ถ้าเขาไม่ได้ลง windows มาให้ก็เข้า bios ครับ ไม่แน่ใจว่ากด F1 หรือ F2
        Last edited by entertainer; 23 Jul 2008, 10:45:14.

Comment

service tag ครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับข้างล่าง ตามความรู้สึก
          อย่าเลยกับ sell ลอย ไม่ได้ว่าไม่ดีนะครับ เห็นล่มมาหลายครั้งแล้ว เลือก spec ก็ไม่ได้ ราคาบางทีแม่งโคตรแพงกว่าซื้อเดี่ยวๆ อีก
          อยากได้จริง มีร้านขายมือสองอยู่พันทิบ สภาพก็ไม่ต่างกับของใหม่ถูกกว่าด้วย หรือ
          รอสอยมือสอง ถูก ๆ เยอะแยะ
          อย่าไปซีเรียสกับพวกรอยต่างๆ เพราะ DELL มี complete cover เคลมได้หมด
          กล่อง ซีดี คู่มือ อะไร ก็อย่าไปคิดไรมากครับ ได้มา รกบ้าน ตอนนี้เป็นที่นอนแมวที่บ้านอยู่ เนี่ย

จบแล้ว ความเห็นส่วนตัว

Comment

ช่วยบอกวิธีที่ตรวจสอบในbiosหน่อยครับ
            คือถ้ากดf1หรือf2 จะต้องทำงัยต่อครับ หรือว่าพอกดแล้วจะขึ้นสเป็กเลย

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
              service tag ครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับข้างล่าง ตามความรู้สึก
              อย่าเลยกับ sell ลอย ไม่ได้ว่าไม่ดีนะครับ เห็นล่มมาหลายครั้งแล้ว เลือก spec ก็ไม่ได้ ราคาบางทีแม่งโคตรแพงกว่าซื้อเดี่ยวๆ อีก
              อยากได้จริง มีร้านขายมือสองอยู่พันทิบ สภาพก็ไม่ต่างกับของใหม่ถูกกว่าด้วย หรือ
              รอสอยมือสอง ถูก ๆ เยอะแยะ
              อย่าไปซีเรียสกับพวกรอยต่างๆ เพราะ DELL มี complete cover เคลมได้หมด
              กล่อง ซีดี คู่มือ อะไร ก็อย่าไปคิดไรมากครับ ได้มา รกบ้าน ตอนนี้เป็นที่นอนแมวที่บ้านอยู่ เนี่ย

จบแล้ว ความเห็นส่วนตัว
              เดลมีมือสองด้วยเหรอ=='

Comment

Working...
              X