Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยแนะนำ Notebook สำหรับงาน Graphic CG Animation 3D ETC หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณ K-turionx2 นะคับ
    อิอิอิ เชียร์ Asus G1SN น่าดูเลยนะคับ อิอิอิ ล้อเล่นครับ
    ตอนแรกก็สนๆๆอยุ๋อะคับรุ่นนี้

มีอะรัยเพิ่มเตอมก้บอกกันมาด้ายเลยนะคับ

Comment

G1SN นี่มันมี HDMI กับ eSata ด้วยหรอคับ รหัสตัวที่ ท่าน turionx2 ซื้อมานี้มันรหัสต่อท้ายไรคับ 039k รึป่าวคับผมเห็นหลายตัวไม่มีนา

Comment

มีคร้าบบบบ ^^ G1SN-AK039C คร้าบบบ

Comment

G1SN-AK039C ราคา 57k รวม vat แล้ว

Comment

Allienware แรงก่อนใครนานๆเลยครับ ราคาก็แสนขึ้น ทำได้ทุกอย่างที่เดสทอปทำได้ครับ

Comment

อยู่ไทยป่าวเอ่ย.. ถ้าอยู่ไทยต้องลองดูAsusรุ่นสูงๆครับ ถ้าไม่อยู่ไทยสั่งBTOมันโลด

Comment

งั้นก็เด็ดเรยก๊าบ อยากซื้อแล้วที่พันทิพ บอกเค้าว่าซื้อเดือนหน้า ไม่รู้มันจาตกรุ้นป่าว แต่การ์ดขนาดนี้ 15.4" ไม่น่ามีไหนดีกว่านี้แล้วว่าไม๊คับ >_< อยากให้มี Hdmi กะ eSata

Comment

เห็นร้านเค้าบอก พี่จะเอารุ่นไหนก็สั่งให้ได้ขนาด g70 ยังสั่งให้ได้เลย = =; พันทิพชั้นสี่อ่าค๊าบ มองจากหน้าพันทิพอยู่กลางๆ แต่ที่ร้านเค้าว่ามีอยู่ รุ่นนี้แหละคับ

Comment

ว่าแต่ ไอ่พอร์ต eSata นี่หน้าตาเป็นไงคับ แล้วเสียบกะ HD sata แบบไหน ผมไม่เคยเห็นลักษณะของสายมันเลยอะคับ ใครพอจารู้ช่วยกรุณา บอกด้วยนะคับขอบคุณมากๆครับผม

Comment

Dell Latitude ครับได้การ์ดจอ Quadro น่าจะเหมาะกว่านะ

Comment

Originally posted by pite73 View Post
                        Dell Latitude ครับได้การ์ดจอ Quadro น่าจะเหมาะกว่านะ
                        ไม่ได้เรื่องเลยครับ quadro

ผมลองมาละ quadro FX 4600 ไม่ได้ดีอะไรไปกว่าตัว 8800GTS เลยครับ [ใน pc]

ถ้าจะให้ดีกว่าต้องซื้อ Gelato Pro อีก 1500$ โน่นครับ ถึงจะให้ quadro ช่วย render ได้

นอกนั้นลง cuda ลงอะไรต่อมิอะไร ก็ fps เวลาหมุน viewport ทำงาน แทบไม่ขึ้นครับ

ฮ่วย จริงๆ เทียบกะราคามัน

Comment

Aspire 5930G ครับพี่น้อง GF 9600M GT DDR2 512 MB 15.4" ราคา 59900 ไม่รวม VAT 7%

Comment

ขอบคุณทุกคนนะครับที่ ช่วยแนะนํา

มีรัยแนะนําด้ายอีกเรื่อยๆๆนะครับ

Comment

Originally posted by tgst View Post
                              ไม่ได้เรื่องเลยครับ quadro

ผมลองมาละ quadro FX 4600 ไม่ได้ดีอะไรไปกว่าตัว 8800GTS เลยครับ [ใน pc]

ถ้าจะให้ดีกว่าต้องซื้อ Gelato Pro อีก 1500$ โน่นครับ ถึงจะให้ quadro ช่วย render ได้

นอกนั้นลง cuda ลงอะไรต่อมิอะไร ก็ fps เวลาหมุน viewport ทำงาน แทบไม่ขึ้นครับ

ฮ่วย จริงๆ เทียบกะราคามัน
                              อิอิ ผมยังใช้gf6200อยู่เลยครับ ฮ่าๆๆ

ผมว่างานนี้macbook proเลยครับแจ่มๆๆ
                              มันลงวินโดวได้ครับถ้าไม่ถนัด
                              หรือจะลงubuntuแทนก็ได้นี่นา

Comment

Working...
                              X