Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้อข้องใจ เกี่ยวกับ แบท S41

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้อข้องใจ เกี่ยวกับ แบท S41

ผมลองซาต เต็ม แล้วดึงปลั๊กออก รู้สึกว่า แบท 100% จะอยู่ได้ 2.5 ชม ตามที่ บอกไว้ใน icon

ก็ลองจับเวลาดู เอาจิงๆมันยุ่ได้แค่ 1 ชมกว่า เองครับ แทนที่จะลดตามวินาทีจิง นี่ 2นาที ลดไป เหมือน

ใช้ไป 10นาที ซะงั้น

กรณีนี้ แบทเสื่อมหรือป่าว หรือ เป็นปกติครับ ช่วยไขข้อข้องใจที สาวะ S41

ปล. ช่วงจับเวลาไม่ได้เล่นเกมนะคับ เปิดไว้เฉยๆ

ตอบทีน้าคับ มึนจิงๆเพิ่งเคยใช้ notebook

Comment

ปรับระดับความสว่า่งของหน้าจอ และความดังของเสียง ไว้สูงต่ำแค่ไหนหล่ะครับ
      มีการอ่านฮาร์ดดิส อยู่ตลอดหรือป่าว สัญญาณไวเลส บลูทูธได้เปิดใช้งานหรือไม่
      ที่กล่าวมา มันมีผลกับระยะเวลาใช้งานแบตทั้งนั้น..

ไม่ใช่ว่าแบตจะหมดเร็ว เฉพาะการเล่นเกมส์เพียงอย่างเดียว - -!
      Last edited by widya; 20 Jul 2008, 04:05:31.

Comment

ปกติ S41 ถอดปลักแล้วยุ่ได้ นานกี่ชมอ่ะครับ แบบ เปิดโหลด โปรแกรม ไรงี้ ปรับความสว่างจอ ต่ำสุดคับ

ไหง ผมมันยุ่แค่ ชม ก่าๆเอง ลดเร็วมาก

Comment

สกรีนเซฟเวอร์ก้อมีผลน่ะครับ
          บางตัวเป็น 3Dจ๊าๆ ทำให้ cpu กินไฟกว่าที่ควรจะเป็น

โปรแกรมบางตัว ได้แอบรันทำงานอยู่ด้วยรึป่าว เช่น antivirus spyware trojan
          สั่งยกเลิกการทำงานได้ก้อจะดี ^^

Comment

โหมดประหยัดแบตด้วย ทำให้ cpu ทำงานหนัก เลยคำนวณพลาด

ผมเป็น

Comment

ของผมก็อยู่ได้ชั่วโมงกว่าๆๆครับ เป็นปกติ(ของผมเอาไปทำMATHLABที่ห้องเรียนน่ะ)

Comment

1.30 ชม ครับ สำหรับเครื่องผม

Comment

ผมเคยลองปิดฟังก์ชันหมดทุกอย่างทั้ง W/L,Bluetooth,touch pad,speaker ,ปิดฟังก์ชันต่างๆบน Windows, ลดความสว่างหน้าจอให้สุด, ปรับโหมด power saver, ปรับการใช้ cpu ทั้ง min,max เหลือ 5% ฯลฯ
                  แล้วนั่งพิมพ์งาน (word) ทำงานได้ 3 ชม. กว่าๆ

Comment

ผมเคยเอาไปออก OutDoor เสียบลำโพง USB เปิดเสียงดังสุดแต่ปิดหน้าจอ ลด Clock GPU 200/200 อยู่ได้ 2.45 ชมครับ

Comment

Working...
                    X