Announcement

Collapse
No announcement yet.

เบนคิว กับ เลโนโว่ ประกัน กับ บริการหลังการขายเป็นอย่างไรฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by pite73 View Post
    ใช้ Notebook อะนะ ไม่ใช่ว่าได้ spec เทพละบอกคุ้มๆๆๆนะครับ ต้องวัดกันตรงที่การบริการ กับ Support ลูกค้าด้วย อย่าคิดว่า spec เครื่องเราเทพๆๆๆ มันก็เท่านั้นอะครับ สุดท้ายแล้วหนักจิงๆก็ไว้เล่นเอ็มเล่นเนตซะ 70-80 เปอเซนอะ จะซื้อค่ายไหนก็เถอะครับ กรุณาหาข้อมูลให้เยอะๆ ทำการบ้านๆดีๆ ไม่งั้นจะเป็นหมูให้เขาเชือดครับ ยิ่งเป็นยูสเซ่อร์ที่เซ่อซ่าจิงๆอะครับบางทีโดนตุ๋นซะเปื่อยก็มี(เคยไปหลอกถาม คนที่ร้านร้านนึง ว่า Pantium Duo Core มันเป็นยังไงเขาบอกว่า อีก Coreมันเป็น Core หลอก ต้องเล่น Core 2 Duo สิถึง 2 Core จิง)ผมเลยเลิกมองร้านนี้ไปเลยครับ ต้มตุ๋นลูกค้าชัดๆ >w< ผมก็อยากเตือนแค่นี้แหละครับ
    ขอเถียงนะครับ คุณแน่ใจหรอครับว่า
    1.คนในบอร์ดนี้ 70-80% มีโน้ตบุคไว้เล่นmsn คุณแน่ใจหรอครับ
    2.dell จริงๆแล้วเป็นแบนด์ที่ไม่แพงเลย แถมสเปคก็สูงหากคุณซื้อที่เมืองนอก อย่าพูดในทำนองที่ว่า ที่สเปคไม่เทพเหมือนชาวบ้าน แต่บริการหลังการขายดี เพราะ มันไม่เกี่ยวกันเลยย
    3.ถ้าสมมติผมเป็นคนที่ดูแล รักษาเครื่องดี ใช้อย่างระวัง อย่างนี้ผมก็ใช้ dell ไม่ได้ เพราะ เดี๋ยวผมจะไม่คุ้ม ถูกป่ะ?
    4.ถ้าเลือกระหว่างเครื่องเสียช่างบริการซ้อมดี กับ เครื่องไม่เสียเลยย คุณจะเลือกอะไร? ช่ายอาจจะบอกว่า มันก็ต้องเสียกันบ้าง นั้นผมถามว่า โน้ตบุคเครื่องนึงใช้กัน 3 ปีก็คุ้มแล้ว ณ เวลานั้น ประกันก็คงจะหมด ต่อให้ยี่ห้อไหนก็เหมือนกัน ถึงต่อให้เป็น dell ประกันหมด ก็ต้องเสียตังค่าซ้อมอยู่ดีช่ายป่ะ
    5."อย่าคิดว่า spec เครื่องเราเทพๆๆๆ มันก็เท่านั้นอะครับ" มันก็เท่านั้นจริงหรอครับ ?
    Last edited by urzaorage; 3 Aug 2008, 06:48:43.

Comment

dell ซื้อต่างจังหวัด เค้าจะมาซ่อมถึงบ้านไหมครับ ?

Comment

ถึงครับ

Comment

ครับ...
          เข้ามาเก้บข้อมูล

Comment

เร็วๆนี้เบนคิวจะเปิดศูนย์ใหม่ที่พันทิพคับเอาข่าวมาฝาก

Comment

อย่าทะเลาะกานนนนนนนนนน==

Comment

Originally posted by urzaorage View Post
                ขอเถียงนะครับ คุณแน่ใจหรอครับว่า
                1.คนในบอร์ดนี้ 70-80% มีโน้ตบุคไว้เล่นmsn คุณแน่ใจหรอครับ
                2.dell จริงๆแล้วเป็นแบนด์ที่ไม่แพงเลย แถมสเปคก็สูงหากคุณซื้อที่เมืองนอก อย่าพูดในทำนองที่ว่า ที่สเปคไม่เทพเหมือนชาวบ้าน แต่บริการหลังการขายดี เพราะ มันไม่เกี่ยวกันเลยย
                3.ถ้าสมมติผมเป็นคนที่ดูแล รักษาเครื่องดี ใช้อย่างระวัง อย่างนี้ผมก็ใช้ dell ไม่ได้ เพราะ เดี๋ยวผมจะไม่คุ้ม ถูกป่ะ?
                4.ถ้าเลือกระหว่างเครื่องเสียช่างบริการซ้อมดี กับ เครื่องไม่เสียเลยย คุณจะเลือกอะไร? ช่ายอาจจะบอกว่า มันก็ต้องเสียกันบ้าง นั้นผมถามว่า โน้ตบุคเครื่องนึงใช้กัน 3 ปีก็คุ้มแล้ว ณ เวลานั้น ประกันก็คงจะหมด ต่อให้ยี่ห้อไหนก็เหมือนกัน ถึงต่อให้เป็น dell ประกันหมด ก็ต้องเสียตังค่าซ้อมอยู่ดีช่ายป่ะ
                5."อย่าคิดว่า spec เครื่องเราเทพๆๆๆ มันก็เท่านั้นอะครับ" มันก็เท่านั้นจริงหรอครับ ?
                ผมมองในแง่การใช้งานกับความคุ้มค่าในการลงทุนอะครับ ^^ ไม่ได้ติว่าอะไรใคร แต่ไม่อยากให้ต้องมาเสียตังซื้อแล้วมาใช้แปปเดียวพังอะครับเห็นมาหลายรายแล้ว ใช้แปปๆ บอร์ดไป อะไรแนวๆนั้นอะ = = ใช้ระวังๆก็ดีละอะครับ แต่บางทีมันบทจะพังมันก็ไปดื้อๆนะครับ อย่างเครื่องผมเอง ใช้ไม่กี่เดือน จอขึ้น จุดเข้มๆ 3 จุด เลยเคลมไปเรียบร้อยละ T^T งัดกรอบซะเสียว เอาว่าถ้าพูดไรไปแล้วไม่ถูกหูขอขอโทษครับไม่ได้ตั้งใจจริงๆ = = แค่จะบอกว่า ซื้อของดูความทนทานด้วยนิดนึงเท่านั้นแหละ

Comment

PS ข้อ 2 ผมยังไม่ได้บอกว่าเดล Spec ไม่เทพเลยครับ บางทีได้ราคา ไม่แพงแถม Spec แจ่มๆด้วยนะ ^^ อยู่ที่ว่าคนซื้อหาที่ซื้อได้เก่งขนาดไหนมากกว่าอะ ราคามันดิ้นได้ โอเคเนอะ ไม่ได้ชวนทะเลาะนะครับ ขอโทษทีๆ

Comment

คนไทยเราชอบซื้อของโดยเอาราคาเป็นที่ตั้งครับ เห็นว่าถูกเลยซื้อไว้ก่อน โดยไม่ได้คิดถึงผลระยะยาวครับ ของถูกและดีไม่มีในโลกครับ คุณภาพตามราคาและการใช้งานครับ

Comment

รอมาสองเดือนแล้วนี่ เมนบอร์ดพัง ของเบนคิวS41 ยังไม่ได้เลย บอกของหมด พอของมา บอกรอ คิวเซ็งว่ะ

Comment

มันแล้วแต่ดวงครับ -*- ของอย่างนี้ ซื้อโนตบุคให้ตัวเอง ก็เหมือนซื้อความเสี่ยงให้ตัวเองแหละ

ของผม Acer ใช้มา สองปีครึ่ง ไม่เป็นอะไรเลย ใช้งานได้ดี ของเพื่อน Acer รุ่นเดียวกับผม ซื้อ***งกันอาทิตย์เดียว

เจ้งเข้าศูนย์ไปหลายรอบแล้ว มันก็บ่นว่าผมโชคดี 55 ส่วนเพื่อนคนอื่นๆ ทั้ง HP Vaio ก็เจ้งเข้าศูนย์กันหมด -*-

แต่ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช้ Lenovo แล้ว ยัง happy ดีอยู่ ยังไม่อยากเข้าศูนย์ อิอิ

Comment

คนไทยชอบของถูกจริงๆล่ะครับ เวลาเลือกก็ดูกันแต่สเปก ( แต่อย่าลืมว่าถูกแล้วดีมีที่ไหน มีแต่คุณภาพสมราคา )
                          ทุกยี่ห้อมีโอกาศเจอของเสียครับ ยิ่งยี่ห้อไหนขายดีย่อมเจอของเสียเยอะเป็นธรรมดา ( คิดว่าถูกหวย.....กินล่ะกัน )
                          ส่วนเรื่องส่งซ่อม การรอเครื่อง 15-30 วัน ผมว่าเป็นเรื่องปกติสำหรับอุปกรณ์คอมพิวเตอร์น่ะ

ทางที่ดีฟังหูไว้หูครับ ถ้ามาเยอะๆเลี่ยงได้ก็เลี่ยง แต่ถ้าเลี่ยงไม่ได้ ( เพราะงบ แต่ต้องสเปกนี้ถึงทำงานได้ ) ก็ทำใจเถอะครับ

Comment

มะเคยเข้าศูนย์คับใช้บริการ Onsite service คับ

Comment

เบนคิวเร็วๆนี้เปิดศุนย์ที่เซียร์นะ

Comment

Working...
                              X