Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ 15.4 พกไปข้างนอกป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มีคนร่วมอุดมการณ์เต็มเลยแฮะ
    พรุ่งนี้ผมจะซื้อโน้ตบุ้ค 15.4" เหมือนกันครับ ไม่ใช่เพราะแรงนะ
    แต่เพราะจอใหญ่ดี ดูหนังเต็มตา ตัวเครื่องสวย น้ำหนักพอๆ กับ 14.1" ของเพื่อนเลย(2.6 Kgs เท่ากัน)

คงจะหาซอฟต์เคส แล้วก็จับยัดลงกระเป๋าเป้สพายหลังเบาๆ สักอันครับ ใกล้จะจบแหล่ะครับ
    (ปีสุดท้ายของฉานน ต้องทำให้ได้)

Comment

Originally posted by Decription View Post
      แรกๆก็ฟิตนะท่าน notebook+adapter+กระเป๋า รวมแล้วซัก5โล

แบกกันไหล่ทรุดทีเดียว พอเรียนจบก็เลิกแล้วครับ วางอยู่บ้าน ปีนึงจะแบกไปอาบแดดซักสองวัน

เครื่องใหม่ จอ 14" ซื้อมาก็ยังแทบไม่ได้แบกไปไหนเลย (ขนาดกะว่าซื้อเครื่องเล็กกว่าเดิม จะได้ขยันแบกกับเค้าบ้าง) และพบว่า ยังไงแบก thumb drive สบายกว่ากันเยอะ เครื่องก็ใช้ PC ของที่ทำงานเอา พังในหน้าที่ก็ไม่ใช่ตังเรา (ยังงงตัวเองอยู่เหมือนกันว่าทำไมไม่ใช้ PC ซักที )

ที่ทำงานผมมันเครื่อง เน่าๆ อะจิ
      เลยต้องแบกไปใช้แทน

Comment

Working...
      X