Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก Notebook หน่อยค่ะพรุ่งนี้จะไปซื้อแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก Notebook หน่อยค่ะพรุ่งนี้จะไปซื้อแล้ว

ที่เล็งๆไว้มี

งบไม่เกิน 40000 ยังไม่รวม vatค่ะ

คิดว่าไม่เล่นเกมนะค่ะ เอาไว้ทำงาน present ดูหนัง เล่นเน็ต พอดีเรียน mba อยู่ค่ะ เน้นน้ำหนักเบา ทน(เป็นคนไม่ค่อยรักษาของ+แบกไปเรียนทุกวัน) แล้วเรื่องประกันด้วยนิดหน่อยค่ะ

Fujitsu Lifebook S7211
    (Intel Core2 Duo T8300 2.4GHz, 1GB, 160GB, DVD-RW, 14.1, Camera 1.3MP, Vista Home Basic)

toshiba satellite m300
    สเปกสูง แต่ติดที่รูปร่างนิดหน่อย

toshiba m800

ช่วยเลือกหน่อยค่ะ

ป.ล. เรื่องการ์ดจออยากจะถามว่าถ้าเราใช้งานปกติดูหนังฟังเพลง การ์ดออนบรอดกับไม่ออนคุณภาพของภาพจะต่างกันไหมค่ะ

ผมแนะนำเป็นรุ่นที่ใช้ จอ 12 นิ้ว ของ fujitsu ราคาประมาณ 30,000 บาท
    เล็ก เบา พกพาสะดวก

Comment

ถ้าไม่ค่อยรักษาของ IBM ไปเลยครับ ทนดี

Comment

งบไม่เกิน 40k แนะนำ BenQ S41 ดีกว่าครับ แต่ถ้าชอบยี่ห้ออื่นก็ไม่ว่ากัน
        ส่วนเรื่องดูหนังไม่ต่างกันเท่าไหร่ครับ อยากให้สีสดก็ปรับเอาเองได้

Comment

เล่น hp ดูครับ สวยดีน่าใช้ ทนทานบริการหลังการขายดี
          แถมเหมาะกับคนสวยๆด้วยครับ

Comment

โน๊ตบุ๊คที่ตอบสนองความต้องการของเจ้าของกระทู้ได้ (ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์นิดหน่อย พิมพ์งานฯลฯ)
            สามารถหาตัวที่ไว้วางใจได้จากในตลาดขณะนี้ด้วยระดับราคาที่ 19,000 - 25,000 บาทด้วยซ้ำ

แต่เห็นว่าต้องพกพาบ่อย เลยเพิ่มงบมานิดนึง (โน๊ตบุ๊คที่ต่ำกว่า 14 นิ้ว จะแพงกว่าปกติ)
            ตัวนี้จ๊ะ >> http://www.pantip.com/tech/hardware/...HS2591668.html
            lenovo แปลงกายมาจาก ibm ก็น่าจะได้เชื้อทนทายาทมาด้วย

Comment

F8sn ครับ แจ่มสุด คุ้มแน่ๆ

Comment

Aspire 6920G แรงโครต

Comment

IBM ทน ดี ครับ

Comment

อืม พอดีมีคนแนะนำว่า ยี่ห้อ deil หรือที่อ่านว่าเดล อ่ะครับ ก้อดีนะครับ เพราะมันอาจจะไม่ค่อยดังในไทย แต่ต่างประเทศเขานิยมใช้กานอ่ะครับ

Comment

จากรุ่นพี่ที่ฝึกงานมาอ่ะครับ วศบ.โทรคมนาคม

Comment

นั่นสิครับ ผมว่างบไม่เกิน 40000จริง แต่จะซื้อให้ใกล้เคียง40000ทำไมถ้าไม่ได้ใช้ขนาดนั้น

เอาเงินเหลือไปเที่ยวดีกว่าคับ ผมว่าเหลือเกินหมื่นแน่ๆอะ

Comment

"ถ้างบถึง 4 หมื่น" ก็ซื้อ asus F8sn ไปเลยครับ
                          สเปกแรง การ์ดจอแรงกว่าตัวไหนๆ ประกัน 2 ปี ใช้ได้ไปอีกนานเลยครับ

Comment

fujitsu ดีกว่าครับ ทน และรับประกันดีด้วย

Comment

เชียร์ fujitsu ครับ ทนแน่นอน

Comment

Working...
                              X