Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 7-8หมื่นบาท เน้นงานด้านกราฟฟิค และ ทน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 7-8หมื่นบาท เน้นงานด้านกราฟฟิค และ ทน

ช่วยผู้รู้ตอบหน่อยครับต้องการซื้อโน้ตบุค ราคา 7-8 หมื่น บาท พอดีจะย้ายไปเรียนต่างประเทศ ขอแบบแบร์น ทนๆ เน้นงานด้าน กราฟิต เอาแบบ มีรับประกันครอบคลุมด้วยนะครับ ขอบคุนครับ
    ตอนนี้ก้อน่าสนใจ รุ่น asus g2sg แต่ไม่รู้ว่าจะดีหรือเปล่า แล้วมีขายที่ไหนหรอครับ
    Last edited by biore; 28 Jun 2008, 20:35:14.

ASUS ก็ดีครับ ได้จอละเอียดด้วย น่าจะใช้งาน กราฟฟิคดี น่าจะทนนะครับ

Comment

ไปเรียนต่างประเทศ งบ 7-8 หมื่น ทำไม ไม่เอา mac ละ ได้ทุกอย่าง น่าจะดีกว่านะ

Comment

mac pro ครับ เหมาะกับคุณ ดี

Comment

ไปซื้อ xps หรือ mac pro ที่โน้นน่าจะดีที่สุด

Comment

ขอบคุนครับ สำหรับทุกความคิดเหน

Comment

mac pro ...

Comment

ขนาดผมแค่g1 เดินหิ้วออกจากออฟฟิตไปที่รถไม่เกิน 200m ยังรู้สึกหนักมากกก g2 17" คงหนักมากก แบกกันเหมื่อยแน่ แต่ t9300 gf8700m gt นี่แหละที่สุดยอดดดด

Comment

ไปซื่อ g1sn-b1 ที่นุ้นเลยครับ อิอิ

Comment

ถ้าไม่แคร์เรื่องKeyboardไม่เป็ฯภาษาไทยก็ไปซื้อ G1ที่นู่นเลยครับ (ถ้ามีนะ) หรือไม่ก็Macbook Proไปเลย

Comment

สั่งเครื่อง DELL เลยครับ VGA GF GO 8800GTX ครับแรงสุดๆของการ์ดจอโน๊ตบุ๊ค

Comment

MAC BOOK PRO ครับน่าจะคุ้มสุดละ ถ้าไม่ติดเรื่อง Accessory กับอะไหล่ที่แพงจนหูชี่อะนะ

Comment

เล่นเกมมั้ยครับ
                          รุ่นที่ทำกราฟฟิค + ทน ที่ต่างประเทศมีรุ่นนึงน่าสนใจมากครับคือ
                          T61p มีพวก CPU T9300 /RAM4G /Quadro Fx 570(แรงพอๆกับ 8600GT )/HD 200-500GB
                          display 15.4" 1680*1050/1920*1280
                          ประกันเวิลไวด 3 ปี เห็นในอีเบย์ขายกันราวๆ 6 หมื่นนิดๆ น่าสนใจนะครับ
                          ถ้าไปอเมริกาก็ไปซื้อนุ้นเลย ถูกแน่นอน

Comment

ครับ เล่นเกมด้วยทำงานด้วย แหะๆ ตอนนี้ก้อคงจะเลือก mac แล้วละ คับ ว่าแต่ t61p คือยี่ห้อไรหรอครับ?? ไปอังกฤษ คับ
                            ตอนนี้เหนมี macbook pro cto ออกมา แต่ราคาแพงหูฉี่เลย
                            Last edited by biore; 29 Jun 2008, 20:11:06.

Comment

T61 ก็ IBM ไงครับ ตอนนี้เป็น LENOVO Thinkpad T61 ครับ

Comment

Working...
                              X