Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อน notebook เวลาเล่นเกม กระฉูด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อยากได้ ใครซื้อมาเผื่ออันนึงนะ

Comment

100 องศากว่า นี่ไม่ธรรมดาแล้วนะ อย่างงี้ไม่ได้กลิ่นไรตุๆ เลยหรอครับ

Comment

Originally posted by autoresume View Post
        100 องศากว่า นี่ไม่ธรรมดาแล้วนะ อย่างงี้ไม่ได้กลิ่นไรตุๆ เลยหรอครับ
        เปิดเล่นเกมประมาณวันละ 7 - 10 ชม อ่ะ คิดดูละกัน ทำแบบนี้มาหกเดือน ตอนแรกก้อไม่รู้หรอกว่ามันร้อนขนาดนี้ มีความรู้สึกแค่ว่า เล่นเกม แล้ว เครื่องมันร้อนมากๆ นึกว่า ระบบการระบายอากาศ nb acer มันไม่ดี พอมาช่วงหลังๆ นี่แหละ หาโปรแกรมเช็คความร้อนมาใช้ จะบ้าตาย แต่ว่า ก้อไม่ดับ ไม่ได้กลิ่นไหม้อะไรเลย แต่รู้สึก การ์ดจอเริ่มจะไปละ แงะมันดู ตรงรูน๊อตยึดการ์ดจอ มันเริ่ม เปนสีเหล็กโดนเผาละ ช่วงนี้เลยต้องเพลาๆ เรื่องเกมหน่อย เด๋วจะอยู่ไม่ยาว

Comment

ไฉนทรมานโน็ตบุ๊คขนาดนั้นล่ะครับ แล้วเอาอะไรรองข้างใต้บ้างหรือเปล่า จริงๆต่อให้รองหรือไม่ เล่นหนัก+นานขนาดนี้อุณหภูมิพุ่งแรงแซงจุดเดือดก็ไม่แปลกครับ

Comment

ไม่ใช่ว่าเล่นนานแล้วมันจะร้อนขึ้นเรื่อยๆ นะคับ
            แค่เปิดไปไม่ถึงห้านาทีมันก้อร้อนตับแตกแล้ว

Comment

โปรแกรมมันเอ๋อป่าวครับ

Comment

โปรแกรมมันเอ๋อป่าวครับ

Comment

Working...
                X